Hội những người yêu chim yến

Thảo luận trong 'Nơi giao lưu của thành viên chơi chim Yến hót' bắt đầu bởi hoalo_biglong, 28/9/08.

1. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Hôm nay là chủ nhật ,ba anh em : vudangvietha,davidphong,hoalo_biglong hẹn nhau giao lưu ở quán cafe đường nguyễn du đối diện hồ Thiền Quang
    Dù mới gặp mặt nhau và chỉ trao đổi trên diễn đàn nhưng ba anh em đã nhanh chóng làm quen nói chuyện vui vẻ ,trao đổi về chủ đề chim yến sôi nổi
    Anh daviphong là người kì cựu nhất trong nhóm ,anh hiện nuôi nhiều chim nhất nữa và toàn là chim chuẩn đẹp thôi .Qua cuộc nói chuyện em thấy anh là người rất đam mê và tâm huyết với chim yến(chưa kể gia đình anh có truyền thống nuôi từ cha anh ,đến anh của anh và giờ là anh)
    Anh cung cấp cho anh em rất nhiều kinh nghiệm nuôi yến ,và anh nói chuỵen cũng rất vui tính
    Anh vudangvietha là người nuôi chim yến rất mát tay ,mặc dù nghe anh nói là anh cũng mới chơi ,nhưng thực ra anh rất có kinh nghiệm đi mua chim
    còn người nhỏ tuối nhất là em ,hiện chưa nuôi yến nhưng cũng có đam mê nên dù nhà xa em cũng đạp xe đến điểm hẹn(hihi em tự khen mình chút xíu),qua trao đổi em đã hoc hỏi dc rát nhiều kinh ngiệm từ hai đàn anh :blushing:
    Hôm nay anh daviphong mang đến em Bạch yến của anh ấy ,nhìn nó ngoài thật còn đẹp hơn trong hình nhiều ,chim rất năng động và căng ,để dưới đất (vì mới gặp nhau chưa tìm dc điểm hẹn nào có giàn treo chim) và có đông người qua lại mà chim vẫn rất siêng hót ,chỉ tiếc em quên mang cái máy ảnh để ghi lại buổi gặp mặt đầu tiên này (và chắc chắn còn nhiều buổi gặp mặt nữa)
    hiện nay hội(mới chỉ có ba người nhưng em vẫn gọi là hội với hi vọng sẽ có thêm anh em tham gia) rất mong các anh em yêu mến chim yến tham gia giao lưu học hỏi chia sẻ kinh nghiệm
    ngày mai em và bác vudangvietha sẽ đến tham quan nhà bác daviphong(đúng ước mơ của em =P~)
    Sau này khi nào hội họp giao lưu tiếp thì em sẽ thông báo
    Ai quan tâm xin cứ PM cho em ạ
    Cảm ơn :x:x:x

2. davidphong

davidphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn hoalo_biglong đã nhanh chóng thông tin lên mạng, qur thật buổi giao lưu hông nay rất ấn tượng với mình, dù đã lâu không chơi yến nhưng nay về nước niềm đam mê trỗi dậy , nay lại có anh em cùng nhau bàn luận mình càng hào hứng hơn, rất hoan nghênh tinh thần đam mê của em

3. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    hihi có vẻ anh Phong bất ngờ nhất ở cái chỗ uống cafe. Em thích cái kiểu ấy ,như đi picnic ấy nhỉ ,ngồi uống cafe đàm đạo chuyện chim thì còn gì bằng
    chỉ tiếc ko có giàn treo chim thôi để lần sau thăm dò chỗ nào có giàn treo vậy. Nhưng lúc ấy lại ko dc ngồi như ở quán cafe như hôm nay quả thật hôm nay họp rất vui.
    Các bác nhanh chân đăng kí nhé

Last edited by a moderator: 29/9/08
  4. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    Chiều nay anh sẽ có thêm chú Hồng đẹp xuất sắc về hình dáng nhé, chú này màu không đỏ đâu vì không được ăn thuốc he he

5. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    càng nhiều chim thì càng hay anh ạ, mai em và anh Hà đến thì càng hay
    em nóng lòng lắm rồi đây, com Hồng ấy ko thuốc thì càng tốt ,mặc dù nhiều người cho ăn và bảo màu đẹp nhất là ko tác dụng phụ nhưng mà ai biết dc
    em cứ ủng hộ "ko chất phụ gia" là hay nhất. Nhưng dù sao cũng phải cải thiện màu cho nó chứ, anh làm thế nào ạ

6. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    anh cho ăn carot thôi , chứ chim mình chơi ko dám cho ăn thuốc, trừ trường hợp em nào đã nhạt màu quá rồi mới phải chơi đến loại thuốc thôi

7. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    vâng tất nhiên khi chỉ cho ăn cà rốt thì ko bằng cho ăn thuốc đỏ nhưng mà anh giữ dc màu gần đỏ là tốt lắm rồi quan trọng là giai đoạn thay lông ,nó yếu ,cho nó ăn đủ chất và nhồi cà rốt vào là hứa hẹn nó đỏ ngay bởi hồng yến hơi rắc rối màu sắc nên em chỉ thik hoàng kim thôi hihi

8. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    Uh Hồng chơi hơi cầu ky, nhung nếu chơi đủ bộ thì [hải có em nó vào mơi hoành tráng

9. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    vâng chơi thì phải có đủ bộ chứ, em cũng mong có đủ bộ finch đây mặc dù con sắc nhật (sắc mọi) em thấy xấu chết, mà anh có để ý ko ,chỉ có hai anh em mình chiến đấu trong diễn dàn.
    các bác ơi hưởng ứng đi nào

10. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    để mấy hôm nữa em thử qua đó xem sao. Anh Linh hình như ở Lò Đúc đúng không?

11. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    Cảm ơn bác thanhlinh đã liên lạc ,lần sau offline nhất định em gọi bác ,nhưng mà bác PM cho em cái số điện thaoi để em còn liên lạc chớ
    nếu như hội chim yến mà đông và anh em căng lửa thì em sẽ lên kế hoạch chọn 1 chỗ nào (như quná cafe) để hẹn hò offline hàng tuần cho nó có khí thế đồng thời phát triển phong trào nuôi chim yến
    bây h em vẫn đang mong các bác tham gia nhiệt tình nhé

12. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình là Thành khi nào đi nhớ gọi nhé số dt 0912291127.

13. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    vâng ko thể quên dc anh ạ ,nhưng mà em òcn lên kế hoạch ,dạo này thì bận quá ,nhưng mà chắc cũng chỉ họp vào chủ nhật thôi để anh em có nhiều thời gian,chỉ sợ chủ nhật với tâm lí ko phải đi làm ,lại sắp mùa đông ,các ông anh chỉ muốn nằm nhà ôm vợ .mìmh em ko vợ con ngồi quán đợi méo mồm thì tiêu hihi

14. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    em ở hp cũng thích nuôi chim yến có dịp nào lên hn mong đc các anh chỉ dùm......:p :p :p

15. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    vâng chào mừng bạn tùng ,khi nào bạn có dịp lên HN nhớ liên lạc để anh em còn tổ chức đón tiếp nhé

16. cukhoai

cukhoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Thanhtung ở đâu vậy cho địa chỉ đi để anh em đến chơi

17. thanhtunghp

Thích đã nhận:
    26
    em ở :NGÕ 189 CỤM 2 ĐÔNG KHÊ GẦN PHƯỜNG CÔNG AN. HOẶC ANH HỎI ĐẾN BỆNH VIỆN TÂM THẦN ĐIỆN EM DA ĐÓN.
    SDT:0962481785
    RẤT VUI ĐC CÁC ANH ĐẾN CHƠI

Last edited by a moderator: 2/10/08
  18. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    hhihi mong là anh em Hải Phòng cũng có hội yến như ở HN của chúng em hihi,Hội này tuy nhỏ mà chất lượng hihi ,càng xung xướng

19. thanhtunghp

Thích đã nhận:
    26
    em cũng đang gọi anh em hp lập hội yến để còn giao lưu với các anh

20. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    vậy thì bác cố gắng nhanh nhanh nhé ,bọn em trên này cũng đang rất háo hức đây ,hội yến SG hay quá mà ko thể tham gia giao lưu