Hỏi nơi bán lan hồ điệp theo giá vườn ở TPHCM

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi small_cat, 9/9/13.

1. small_cat

small_cat Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào các bạn,
    Mình đang tập tành trồng lan, định mua 1-2 chậu hồ điệp về trồng. Qua tham khảo giá ở các của hàng lan ngoài những đường lớn như Thành Thái, Hoàng Văn Thụ, Cộng Hòa thì 1 chậu hồ điệp 170k ( loại đang ra hoa, không thấy loại chưa ra hoa ).
    Các bạn có biết vườn lan nào bán giá gốc tại vườn ( TPHCM, mình ở gần chỗ Cộng Hòa giao Trường Chinh) không chỉ mình với, mình nghĩ có lẽ cũng tiết kiệm được một ít cho mỗi chậu :D.
    Cám ơn các bạn nhiều :) .

2. x-youtoo

x-youtoo Chỉ yêu mỗi Lan thôi

Thích đã nhận:
    658
    Dạo quanh 1 số cửa hàng hoa lan online bạn sẽ tìm được thôi ... giá dao động từ 50-100k/cây ... tùy loại to nhỏ ...

Tất nhiên, giống hiếm thì cũng đắt như ai ...

Theo mình, bạn nên chọn cây to sẵn, có hoa (chọn được màu hoa mình thích) để trồng thử ... cây khó chết hơn và mau cho hoa hơn ... sau 6-12 tháng tùy cách chăm sóc. Và mua ở cửa hàng uy tín thì được bảo hành cây lan ko bệnh tật ...

Chọn cây bé quá hay chưa biết màu hoa (gọi là xổ số) ... cây lâu cho hoa, dễ chết hoặc cho hoa với màu ko thích ... :) trừ phi sưu tầm.

nguoidaugio and small_cat like this.
  3. small_cat

small_cat Member

Thích đã nhận:
    4
    Hic, bạn có thể cho mình cụ thể tên hoặc link của mấy nơi đó không. Trước giờ mình search thì thấy mấy shop online giá cũng ngang ngửa mấy cửa hàng mình đã kể ( dĩ nhiên là xét cùng dòng hoa ).
    Cám ơn bạn :).