Hỏi nuôi cá bột KCPLT

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sinhvba, 19/3/07.

1. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hỏi nuôi cá bột KCPLT
    Bạn nào có kinh nghiệm nuôi cá bột cho mình hỏi,hiện nay tôi có nuôi một số cá bột KCPLT lúc mới mua về cá bơi lội và vây lưng và vây đuôi thường xòe ra nhưng hiện nay cá vẫn ăn bình thường nhưng ít bơi mà chỉ đứng im một chỗ,vây lưng và vây đuôi xếp lại. Tôi đang cho cá ăn trùng chỉ và cá châm.Cá như vậy bị sao không và làm cách nào cho nó bình thường lại.Rất cám ơn nhiều !

2. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ho nó ăn no quá phãi không , khi ăn no cá sẻ it hoạt động lắm bạn nên cho nó ăn ít lại là ok cá bột thì cho an nhiều lần trong ngày là ok

3. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đúng rùi chắc cho nó ăn nhìu wá đó thôi bạn để nó đói nó nhanh nhẹn lắm

4. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Xin chào các bạn trên diễn đàn.Mình là thành viên mới.Theo như mình thì bạn cần thay nước mới (chỉ thay nước 1/3 hồ nha) là cá sẽ rất sung thôi.Nuôi cá bột bạn nên thường xuyên thay nước nha!Chúc bạn có bầy cá đẹp.

5. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng nghĩ là nó ăn no quá .Do mình phải đi làm không có thời gian cho ăn thường xuyên nên sáng và trưa mình bỏ có châm vô rất nhiều.Vậy để mình thử cho nó ăn ít lại xem sao.Cám ơn các bạn đã góp ý

6. nhcuong244

nhcuong244 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bột của mình nuôi cũng vậy , không biết có phải bị lạ nước không mà 1 tuần rồi mà nó chẳng chịu bơi gì cả , chỉ nằm yên 1 góc hồ khi ăn mới bơi ra thôi.