Hội Quan Chim Họa Mi TP Nha Trang

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi Tuan93tkinh, 19/6/10.

1. Tuan93tkinh

Tuan93tkinh Member

Thích đã nhận:
    199

Xin chào toàn thể Anh em chơi chim HM - Chào các Anh Hội Chim HM TP Nha Trang!
    Vừa rồi tôi rất may mắn có dịp vào thăm TP biển Nha Trang. Thật ko thể ngờ là ở đây cũng có Hội chim HM chọi. Các AE trong đó cung "nghiền " HM ghê! Cứ mỗi buổi sáng,các AE lại mang chim đến Hội Quán Chim HỌA MI- nhà A Phong để chiêm ngưỡng và trao đổi về cách nuôi,dưỡng những chú Mi của mình. Tuy trong đó các A ko có nhiều chim nhg tôi cảm nhận dc rằng các AE là những người rất đam mê thú chơi này!
    Tôi đã về HN dc gần 1 tuần nhưng hình ảnh các AE vừa ngồi nhâm nhi ly cafe vừa ngắm chú HM của mình,ánh mắt của họ chứa chan niềm phấn khích,vui sướng thì thật sự tôi thấy đồng cảm vô cùng! Bởi chính tôi cũng đã và đang trong tâm trạng đó! Xin cám ơn HỌA MI đã cho tôi dc gặp các AE ở TP Nha Trang để cùng cảm nhận cái cảm giác vui sướng,bồi hồi...và cả buồn bã mỗi khi xách cặp chim đi chọi phải ko các A???
    Xin cám ơn A Phong,A Trí, A Tuấn...và các AE Hội chim HM TP Nha Trang đã đón tiếp tôi rất chu đáo nhiệt tình,thân mật,cho tôi cảm giác như đã quen biết các a từ lâu lắm rồi! Xin chúc cho Hội Quán Chim Họa Mi TP Nha Trang ngày càng phát triển và rất mong các a có dịp giao lưu chim HM với AE HN.
    P/S:Tôi mở bài này mong AE Nha trang và toàn thể AE chơi chim HM chọi vào giao lưu cho thêm phần rôm rả.
    Xin có vài tám hình tại Hội Quán Chim Họa Mi TP NT:
    [​IMG]TP%20Nha%20Trang/IMG_1393.jpg[/IMG]

2. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    - đọc bài viết của tuan 93 tkinh , mình cũng có cảm giác đam mê chim họa mi vào mỗi buổi sáng ben ly caphe , xem xét cẩn thận trước khi máng chim lên sào ( có cọp beo gì không - tức là chim dữ thì mình không treo gần ) quan sát coi chim mình có xuống cửa hót không , hót có căng không ,có lùng sục không ...để biết chim mình hôm nay có tiến bộ hơn hôm qua không .
    - sự hiếu khách của a e họa mi nha trang làm cho mình như quen từ bao giờ ...
    - hy vọng có dịp ra NHA TRANG giao lưu với các aen cùng sở thích
    - thân chào , chúc hội mi NHA TRANG ngày càng đông vui .

3. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    hocvien cũng chúc anh em Nha Trang thật nhiều sức khỏe và có thêm nhiều người đam mê Họa Mi gia nhập để Hội Quán Họa Mi Nha Trang ngày càng phát triển.

4. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    CLB Chim họa mi thành phố NHA TRANG cảm ơn anh TuấnHN. Đã đưa hình ảnh lên mạng cho anh em giao lưu. Cảm ơn những người yêu chim hoạ mi đọc trang này, nếu có điều kiện mời các bạn cùng tham gia chia sẻ kinh nghiệm để CLB Chim Hoạ Mi NHA TRANG được phát triển hơn. Chúc những người yêu chim luôn thành công trong cuộc sống và cuộc chơi.

5. Thinh_ChoeThan

Thinh_ChoeThan Member

Thích đã nhận:
    107
    mình cũng là hội viên của hội họa mi TP Nha Trang,Rất tiếc vì bữa đó kô gặp được chủ thớt haha,nge nói anh sách con đất bông dúng hok,chúc mứng anh có một con đấ đẹp.Hom nào rảnh em up mấy tấm của mấy chú mi nhà em để câc`1 bác cho em ý kiến nhận xét.Mong topic này được sự quan tâm và ủng hộ nồng nhiệt.

HungNews-nt, HUY HNNT and Tuan93tkinh like this.
  6. Tuan93tkinh

Tuan93tkinh Member

Thích đã nhận:
    199
    Xin up thêm mấy tấm hình nữa nè:
    Đây là Hội Quán Chim HM tại nhà aPhong- nơi AE chơi chim chọi TP NT thường xuyên đến giao lưu!

7. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Chủ nhật 27/6/2010 CLB chim hoạ mi TP NHA TRANG tổ chức giải hè mở rộng, nếu các bạn yêu chim hoạ mi có điều kiện xin mời đến hội quán xem thi đấu. Sau khi cuộc thi kết thúc, mình sẽ post vài tấm hình cho anh em chiêm ngưỡng. THÁI PHONG

npxan, HungNews-nt, HUY HNNT and 4 others like this.
  8. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Sau đây là vài tấm ảnh của cuộc thi chim hoạ mi giải hè mở rộng TP NHA TRANG. Xin mời các anh em chiêm ngưỡng

9. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Sau đây là 1 vài tấm ảnh của cuộc thi chim hoạ mi mở rộng TP NHA TRANG. Mời anh em chiêm ngưỡng.

10. Tuan93tkinh

Tuan93tkinh Member

Thích đã nhận:
    199
    Chào APhong và toàn thể AE Hội chim HM TP NT!
    A xem có trận nào hay thì up lên cho các AE trên DĐ cùng thưởng thức với a P. Mà sao chẳng thấy A đâu cả zậy??

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:34 PM ----------

Cám ơn a Phong đã tham gia trên DĐ và hy vọng còn nhiều AE khác ở NT và các Tỉnh bạn hưởng ứng cho thớt của AE mình ngày càng đông vui nhé!
    Chúc các AE Hội chim HM chọi TP NT ngày càng phát triển,có nhiều chim chọi hay!

Last edited by a moderator: 30/7/10
  11. Ongmat

Ongmat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    366
    HỘi chim chọi họa my Nha trang nằm ở đường nào nhỉ ? tôi rất hay ra nha trang nhưng chưa được dịp tới hội , giờ chỉ tới quá a Dung xem chim vành khuyên ở Đường Âu Cơ ( phía Nguyễn Trãi ).

HAU.NT. thích bài này.
  12. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Cảm ơn ý tốt cua anh Ong Mat. Hội quán chim hoạ mi NHA TRANG ở đường 23/10 gần cầu dứa hướng lên thành. Khi nào ra Nha Trang đến cầu dứa gọi điện thoại 0902271591 , mình sẽ ra đón.

13. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Gởi anh Tuan93tkinh vài tấm hình chim chào mào:

Tuan93tkinh and chaudl like this.
  14. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Hội quán chim hoạ mi TP NHA TRANG gởi thêm một số hình ảnh một số hình ảnh giải hè vừa qua cho anh em cùng xem:

HAU.NT. and Tuan93tkinh like this.
  15. Tuan93tkinh

Tuan93tkinh Member

Thích đã nhận:
    199
    E cám ơn A P và A Tr đã cho e và mọi người dc chiêm ngưỡng con chào mào của A Tr! Hy vọng sẽ có ngày e dc sở hữu những con chim CM đẹp và độc như của A Tr vậy!!!

trint thích bài này.
  16. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Gửi thêm vài tấm hình giải hè 2010 Hội quán chim hoạ mi NHA TRANG cho anh em cùng xem:

TAHIEN, Thao-nguyen and Tuan93tkinh like this.
  17. Tuan93tkinh

Tuan93tkinh Member

Thích đã nhận:
    199
    Cám ơn AP đã cho AE xem một số hình ảnh của Hội chim HM trong đó> Hôm đó a ăn giải gì vậy???

Last edited by a moderator: 30/7/10
    botino, HAU.NT. and Trung-SG like this.
  18. botino

botino New Member

Thích đã nhận:
    172
    Giải này anh chưa tham gia, anh chỉ nhận giấy khen của hội sinh vật cảnh tỉnh KHÁNH HOÀ thôi. Chúc em và gia đình cùng các anh em chơi hoạ mi gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Tuan93tkinh thích bài này.
  19. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Cám ơn AE đã thành lập diễn đàn này để AE chúng mình có thể chia sẻ niềm vui và thú chơi HM . Thưa toàn thể AE , đã lâu lắm rồi thú chơi chim HM ở NT mới trở lại thời hoàng kim khi Hội quán được đưa về nhà A Phong ở Phú Nông-Vĩnh Ngọc-Nha Trang , AE ở NT mới có dịp chơi HM thoải mái và có sự đầu tư mạnh mẽ hơn , và cũng từ đây nhiều con chim hay được tìm tòi và phát huy khả năng của nó và cũng thể hiện sự tâm huyết của chủ nhân chúng . Cám ơn A Phong , Cám ơn toàn thể AE CLB chim HM tỉnh Khánh Hòa ( nay đã có đầy đủ tư cách pháp nhân rồi nhé ) đã bỏ công sức , tiền bạc , để CLB có được như ngày hôm nay .

botino and HAU-TNT like this.
  20. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Nhìn mấy tấm hình AE nhận bằng khen của HỘI SVC tỉnh Khánh Hòa trao thấy hoành tráng quá , chắc không có CLB chim HM nào có được như CLB chim HM Khanh Hòa đâu AE nhỉ ?

HAU-TNT thích bài này.