Hội quán họa mi Khánh Hòa (Tầng 3).

Thảo luận trong 'Hội quán họa mi ABV Khánh Hòa' bắt đầu bởi HungNews-nt, 7/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Hội quán Khánh Hòa kính chào quý khách!

Ai cũng có một gia đình, một quê hương ........ và đặc biệt tất cả chúng ta cùng chung một tổ tiên đó là Con Lạc Cháu Rồng.. Mỗi năm đến giờ phút này là tất cả những ai mang trong mình giòng máu Việt đều cảm thấy bồi hồi khi ngày Giỗ Tổ đang đến gần. Để chào mừng ngày trọng đại này, Câu lạc bộ Chim Họa mi Khánh Hòa xin ra mắt "NHÀ THỨ TƯ" như cách nói của anh em trong CLB hay tầng thứ 4 của ABV.

Năm 2011 này vừa tròn 80 năm ngày thành lập Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh. Với khí thế thi đua sôi nổi, chỉ trong vòng 10 ngày, CLB Chim Họa mi Khánh Hòa đã xây dựng xong tầng thứ 3 với 6183 lượt truy cập, trung bình hơn 600 lượt truy cập một ngày. Đây quả là những con số đáng mừng cho thấy CLB chim Họa mi Khánh Hòa đã đi đúng hướng và đã tạo được sức hút của các bạn yêu chim trên mọi miền đất nước.
    Tuy nhiên, bên cạnh sự phát triển như vậy nhưng Hội quán còn rất nhiều hạn chế như: số lượng hội viên CLB tham gia vào diễn đàn còn ít, chất lượng comment còn khiêm tốn, ảnh minh họa và Video clip còn ít......
    Trong ngôi nhà mới này, BCN CLB sẽ cố gắng huy động anh em trong CLB tham gia đông hơn, nâng cao chất lượng......và bổ sung ảnh, VC cho diễn đàn thêm hấp dẫn.
    Cuối cùng thay mặt cho Ban Chủ nhiệm Câu Lạc bộ Chim họa mi Khánh Hòa cảm ơn ABV đã tạo ra một sân chơi vô cùng quý báu, cảm ơn sự quan tâm, ủng hộ, giúp đỡ nhiệt tình của các anh em trong CLB, những anh em thâm tình, bạn bè thân hữu gần xa trên mọi miền Tổ Quốc............
    Xin chúc các thành viên ABV dồi dào sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc..... Chúc cho nghệ thuật nuôi họa mi của chúng ta ngày càng được nâng cao, chúc ABV ngày càng phát triển

Last edited: 8/4/11
  2. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Chúc mừng nhà mới!

Năm nay, năm Tân Mão, Xuân mới chúng ta đã khánh thành ngôi nhà đầu tiên của chúng ta và khai trương ngôi nhà thứ 2.
    Nhân dịp 80 năm ngày thành lập Đoàn TNCSHCM chúng ta khánh thành nhà thứ 2, khai trương nhà thứ 3.
    Và giờ đây nhân dịp Giỗ Tỗ chúng ta khánh thành nhà thứ 3, khai trương nhà thứ tư.
    (Còn nữa).....................................

Last edited: 7/4/11
    ancaraven, xiro, trint and 2 others like this.
  3. trint

trint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,844
    Bác Huy chiều có lên Hội quán , Ới nhau một tiếng nhé , làm ly cà phê mừng nhà mới bác nhỉ

xiro and HungNews-nt like this.
  4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em cam đoan những bài viết xây lên cái nhà này có chất lượng rất tồi, nếu chất lượng xây dựng thế này chắc chắn nó sẽ sập bất cứ lúc nào, nhất là trong lúc tình hình ABV của chúng ta ngày càng thu hẹp tài nguyên. Kính mong các Bác quan tâm đến chất lượng bài viết dùm em.
    Chúc các Bác có nhà mới.

comnat, xiro, NGHI_PhapSu and 2 others like this.
  5. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Chú đi sau phải kế thừa , phát huy , đổi mới , sáng tạo , chứ lại bảo bằng một nửa của Anh thì Anh Em mình ngày càng đi thụt lùi à . híc híc .

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:07 PM ----------

Hôm trước sập mấy nhịp cầu Thanh Trì ..... Hôm trước lại sập nhà Năm tầng ....Hôm qua sập cầu ở Kiên Giang ............ Không biết do bên " Chủ đầu tư " hay do chất lượng Công Trình . Xin tiếp thu ý kiến của GHT để công trình sau đạt chất lượng cao hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:14 PM ----------

Thôi bye cả nhà nhé mình đi làm đây , tối gặp lại sau . bye.............................

6. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Theo đúng tôn chỉ mục đích Hội quán là nơi giao lưu, hẹn hò tâm sự chuyện đời, cũng như chuyện chim cò........còn nếu đi sâu vào chuyên môn xin mời ra CHIM HOA MI. Anh em trong CLB vào HQ để được tâm sự với nhau những lúc rảnh rỗi không gặp được nhau .....
    Sao bác lại quy nạp tất cả các bài viết trong này có chất lượng rất tồi.........
    Thứ hai, chất lượng bài viết trong hội quán (đâu có tính số bài viết) tiêu chí nào đánh giá tốt xấu.....
    Thứ ba, các bác làm việc theo quy tắc nào vậy....... thích thì cho ở top trên, không thích thì đẩy xuống dưới ........
    Anh em trong hội quán chỉ chơi với tinh thần vui là chính, và đều trên tôn chỉ xây dựng nhà mình nói riêng, ABV nói chung phát triển....
    Tất cả vì sự phát triển. ..........Các bác nên coi lại.........

trint, xiro, HUY HNNT and 1 other person like this.
  7. My_Linh

My_Linh Active Member

Thích đã nhận:
    196
    ôi hay quá, ở Khánh Hòa có con họa mi không có họa nửa hả mấy chú, con đấy hót & đánh nhau thế nào ạ?

trint, HUY HNNT, HungNews-nt and 2 others like this.
  8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Không biết đã bao giờ các Bác HungNews-nt vào xem topic dưới đây chưa, nhưng bài viết không mang ý nghĩa và có nhiều từ chấm chấm, phẩy phấy vv, những bài viết chất lượng kém bị gom 1 chỗ đó.
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=67834&page=126
    Để đích thực ý nghĩa của giao lưu hẹn hò trong box cà phê em khuyên thật các Bác viết bài để người khác còn đọc được, còn tham gia viết bài trong này và phát triển thành viên thông qua topic chất lượng, chứ làm mod mà cứ bắt bẻ nhau em đâu có thích đâu. Không hiểu Bác HungNews-nt nghĩ như thế nào nữa.
    Mong lắm các Bác viết bài hẹn hò chất lượng.
    Khi topic chất lượng cao thì tất nhiên nó được treo lên để mọi người cùng đọc (stick), hi vọng 1 ngày nào đó chất lượng bài viết cao hơn em lại treo lên.

Thao-nguyen, trint, HUY HNNT and 3 others like this.
  9. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    ANH EM mình đang bị MOD GHT phạt cho tụt xuống giống như trong đá bóng bị tụt hạng đó anh em ! Thôi thì bị phạt thì đành phải chịu phạt thôi chớ biết làm sao bây giờ ? Ngẫm lại bị phạt thì cũng có cái buồn nhưng không phục !!! Cái gì thì cũng nhắc nhở trước một lần rồi sau đó hãy phạt , đằng này chưa nhắc nhở mà đã phạt rồi :crying::crying::crying:..................:laughing::laughing::laughing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:16 PM ----------

Âu đây cũng là Ý TRỜI hay là Ý NGƯỜI đây nhỉ ? Cứ cho đây là Ý TRỜI đi anh em ơi cho nó lành ! Con người mà có khi TRỜI phạt nhẹ thì phải chịu mà thui ...hahahahahahahahahaha... Sợ MOD GHT lại phạt nữa nên không dám ....nhiều ...

NUMBER_ONE, trint, HUY HNNT and 4 others like this.
  10. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Bác Nghi nhanh quên nhỉ? Trang 3 bác có viết "chữ đỏ", trang 4 lại viết "chữ xanh". Hì hì hì

Đúng là việc BQT tạo ra Quán cà phê để anh em mọi miền có thể lập topic để bàn tán, hẹn hò giao lưu liên quan đến chuyên môn chim cò. Tuy nhiên, xét về góc độ chơi mong các bác tập trung vào chuyên môn giúp chứ các bác cứ thi nhau up với mở thớt để nhanh hết trang và nhanh sang nhà mới em thấy rất lãng phí tài nguyên của diễn đàn.

BQT hoàn toàn ủng hộ nếu bài các bác viết của các bác chất lượng và có ích cho anh em tham gia diễn đàn trên mọi miền tổ quốc nói chung và anh em hội quán Khánh Hoà nói riêng.

Những gì em nói trên đấy đứng trên góc độ là thành viên của ABV chứ ko phải Mod. Vậy rất mong các bác hợp tác để diễn đàn ngày càng có những bài viết hay, là nơi chia sẻ kinh nghiệm để anh em thành viên học tập.

Thân,
    HMR

trint, HUY HNNT, GHT and 3 others like this.
  11. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @ MOD HOAMIRUNG :Vậy là MOD HOAMIRUNG đã biết là lần thứ nhất ABV KH bị nhắc nhở về vấn đề gì chưa ? ABV KH bị nhắc nhở vì làm THƠ chung với VIẾT VĂN thì không được nên MOD GHT đã tách riêng ra : Nhà THƠ riêng và Nhà VĂN riêng .

@ANH EM ABV KH : có nhớ tới " NGHI_PhapSu " này thì nhắn tin hay gọi di động cho NGHI nhen , chán cho thế sự đổi thay , lòng người thay đổi đổi thay , ta thì KHÔNG THAY KHÔNG ĐỔI , anh em ta mãi nhớ hoài trong TÂM .

NUMBER_ONE, trint, HUY HNNT and 4 others like this.
  12. ythienkiem

ythienkiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    877
    Ơh buồn , buồn thay ! Ở ngoài kia thì bác NGHI PhapSu cùng bắt tay ra đi với bác toilavu , còn ở trong này thì chia tay với anh em nghệ nhân Khánh Hòa , kiểu này thì bác Nghi ra đi thật rồi , thế thì quá ư là buồn rồi các bác ơi .

NUMBER_ONE, HUY HNNT, trint and 3 others like this.
  13. ythienkiem

Thích đã nhận:
    877
    Sao em có một cảm giác buồn làm sao ấy khi bậc đàn anh ra đi ! Vì lý do gì mà bác Nghi ra đi thế nhỉ ? Có bác nào biết thì cho em biết với nhá ?

NUMBER_ONE, HUY HNNT, trint and 2 others like this.
  14. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Gửi Mod:
    Hội quán Họa mi ABV Khánh Hòa sinh sau đẻ muộn luôn luôn một lòng học hỏi những nghệ nhân đi trước. Có được như ngày nay xuất phát từ sự "kế thừa" và "phát huy" những đàn anh đi trước thôi..................
    Các mod cứ chỉ dạy.......anh em Khánh Hòa xin rửa tai lắng nghe ....................

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:57 PM ----------

Với đà này chắc còn nhiều đàn anh chưa tới sẽ không tới, đã tới sẽ ra đi............. đi rồi không quay trở lại.........

15. ythienkiem

Thích đã nhận:
    877
    Lượn lờ ra ngóng vào trông , Anh mình đánh Bắc dẹp Nam , Lượn lờ ra ngóng vào trông , Anh mình đi mất biết đâu mà tìm ???

16. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Anh em mình vô thân vô thế ! Phải biết thân biết phận của kẻ không nhà , thôi thì em mong các bác hãy cùng nhau đoàn kết lại mà xây dựng cái căn " chung cư " này " NGÀY MỘT LỚN MẠNH "

17. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Chào cả nhà !
    Hỡi Anh Em ! " Việc nhân Nghĩa cốt ở yên Dân , Quân điếu phạt trước lo trừ bạo . Như Nước Đại Việt Ta từ trước vốn sinh nền Văn Hiến đã lâu , Núi Sông Bờ cõi đã chia , Phong tục Nam Bắc cũng khác ........... " Nhưng thôi chúng ta hãy vì cái Chung , vì niềm đam mê mà gạt bỏ tất cả để cho " Thế Giới " này ngày càng tốt đẹp hơn , an lành hơn Anh Em nhé . Nếu không , cứ cái đà này , hôm qua Pác " Bính Lào Cai " đã " ra đi " ngày mai biết đâu lại là Chú Nghi , ngày kia lại là Chú Vũ , Tiến Cương , Bác Thảo Nguyên , rồi bao nhiêu Anh Tài nữa ra đi thì nơi đây có còn An Lành nữa không !? Rồi đến lúc đó thì các MOD " lấy việc đâu mà làm " . Vài lời chân thành tỏ cùng Anh Em mong Anh Em hiểu .

trint, ythienkiem and HungNews-nt like this.
  18. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Nhà cửa mới thế! Mọi hôm xum họp quây quầy, hôm nay, lạnh lẽo hiu hắt âm âm u u, gió thổi lác đác, âm khí dày đặc, .....ghê quá....
    Như là nhà có ma ấy khiếp quá.................. Nhà mới đã cúng, lại còn cúng lớn Giỗ Tổ Hùng Vương, ma này vía lớn thật.....
    Chuồn cho nó lành! ...
    Bác Nghi ơi! Về đốt ........ đi.........

trint, ythienkiem and HUY HNNT like this.
  19. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Mới có quy định mới Chú Hưng ơi . Cảnh Sát Giao Thông không được núp trong bụi , sau gốc cây , trong chỗ tối , không được níu kéo , giằng co với người đang điều khiển phương tiện giao thông lưu thông trên đường đấy .

trint and HungNews-nt like this.
  20. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Quy định là như thế nhưng với những người thực thi công vụ thì dân đen biết kêu ai..................chịu phạt cho nó lành!

trint, ythienkiem and HUY HNNT like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.