Hội quán họa mi Khánh Hòa (Tầng 4).

Thảo luận trong 'Hội quán họa mi ABV Khánh Hòa' bắt đầu bởi HungNews-nt, 26/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    30/04/1975 - 30/04/2011
    Tinh thần ngày 30-4 bất diệt!

Kỷ niệm 36 năm ngày Giải phóng hoàn toàn Miền Nam, thống nhất đất nước, thu giang sơn về một mối.
    Anh em trong CLB Chim họa mi muốn nhân dịp này ôn lại một chút về bản thiên anh hùng ca 30/4/1975 - 30/4/2011

Bùi Quang Thận, người đã cắm cờ trên Dinh Độc Lập kể lại: Khi lên đến nơi, tôi hạ cờ ngụy xuống. Nhưng do cờ được buộc chắc chắn nên phải cắn bằng răng - sau đó treo cờ giải phóng vào. Kéo cờ mình lên, tôi lại hạ xuống, đưa tay xem đồng hồ. Tôi thận trọng ghi: 11 giờ 30 ngày 30-4 và ký tên Thận lên góc lá cờ Tổ quốc. Song, kéo cờ lên lại. Tôi quay đầu bước đi, rồi lại quay lại nhặt lá cờ của ngụy với ý định làm vật kỷ niệm trong cuộc đời chiến đấu. Nhưng lá cờ ấy, sau này tôi đã trao lại cho bảo tàng vì nghĩ làm như thế sẽ có ý nghĩa hơn. Sự kiện cắm cờ trên nóc dinh Độc Lập của tôi thì lịch sử đã ghi nhận. Đây là hành động tất yếu của người chiến sĩ ở giây phút lịch sử thiêng liêng. Bất kỳ ai có được giây phút ấy cũng không thể làm khác, việc làm ấy trước hết thuộc về lịch sử dân tộc.

Nhớ đến những ngày tháng 4 lịch sử là chúng ta nhớ đến những bản anh hùng ca đầy máu và nước mắt của bao thế hệ cha anh đi trước đã đổ xuống cho chúng ta đang sống ngày hôm nay. Một đất nước nhỏ bé, nhưng lại là một dân tộc anh hùng, dưới tài lãnh đạo của Đảng đã chiến thắng hết tên thực dân này đến đế quốc khác. Những kẻ địch mạnh gấp ta nhiều lần, là những tên đế quốc đầu sỏ thế giới.
    Với tinh thần ngày 30-4 bất diệt!
    KHAI TRƯƠNG NHÀ THỨ 5
    Câu lạc bộ Chim họa mi Khánh Hòa cho ra mắt "Nhà thứ 5" của anh em CLB chim họa mi Khánh Hòa hay "Tầng thứ 4" của Aquabird.
    Kế thừa sự phát triển của NHÀ THỨ 4 cùng với sự ủng hộ nhiệt tình của anh em trong ABV Khánh Hòa và sự ủng hộ, yêu mến của bạn bè trong Aquabird mà ABV chim họa mi Khánh Hòa đã hoàn thành công trình trước 3 ngày.
    Thay mặt cho BCN CLB chim họa mi Khánh Hòa xin gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc nhất tới tất cả bạn bè của ABV chim họa mi Khánh Hòa. Và mong trong thời gian tới tiếp tục nhận được sự ủng hộ, giúp đỡ nhiệt tình của các thành viên trong Aquabird!
    Từ thành công này, ABV chim họa mi Khánh Hòa cũng xin hứa trong khả năng của mình cố gắng hết sức cho ABV chim họa mi Khánh Hòa nói riêng và Diễn đàn Aquabird ngày càng phát triển. Đưa nghệ thuật chơi chim họa mi lên những tầng cao mới. Tuyên truyền quảng bá nghệ thuật chơi họa mi của Việt Nam không những chỉ cho người Việt Nam chúng ta mà còn quảng bá với bạn bè quốc tế.
    Chiến thắng ngày 30-4-1975, đánh đổ tên Đế quốc đầu sỏ Đế quốc Mỹ, chiến thắng chấn động địa cầu.

Tinh thần ngày 30-4 bất diệt!

Last edited: 26/4/11
    minh_tam, ancaraven, xiro and 4 others like this.
  2. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Các bác xây nhà mới đi để E còn đóng cửa nhà cũ nào.

3. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Cám ơn tiencuong nhiều nhé . Anh Em CLB chim Họa Mi khánh hòa luôn Chào đón các Bạn đến tham gia và giao lưu cùng nhau trên tinh thần Đam Mê......... Thân thiện .

4. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chúc mừng nhà ta đã qua NHÀ MỚI ..
    Chúc anh em mạnh khỏe
    Chym luôn sung sức
    Mái hộ hết mức
    Đối thủ dưới sức
    Chym ta thừa sức
    Mặc sức ra đòn
    Anh em thưởng thức
    Chym hay của nhà ta .

manhtuandkcb, ancaraven, xiro and 3 others like this.
  5. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn tiencuong nhiều nhé! Cảm ơn sự ủng hộ giúp đỡ của các bác mà Hội quán ABV chim họa mi Khánh Hòa ngày càng phát triển!

ancaraven, xiro, trint and 2 others like this.
  6. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Anh Em mình nâng ly Chào Mừng Ngày Giải phóng .

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:52 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:47 AM ----------

Nhiệm Vụ Nào Cũng Hoàn Thành , Khó Khăn Nào Cũng Vượt Qua , Kẻ Thù Nào Cũng Đánh Thắng !

minh_tam, ancaraven, xiro and 3 others like this.
  7. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Về NHÀ MỚI .. Anh Em ta cùng nhau nâng ly DZO nào , cụng ly nào , 123 DZO anh em ơi :applause::applause::applause::laughing::laughing::laughing:

8. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Thông báo!

Chào mừng 36 năm ngày Giải phóng hoàn toàn Miền Nam thống nhất đất nước. CLB chim họa mi Khánh Hòa tiến hành tổ chức Giải chọi mi 30-4, 1-5
    Đến giờ số lồng đăng kí tham gia thi đấu là 25 lồng.
    Cơ cấu giải thưởng:
    Giải vô địch: Hiện vật (Một lồng Quy Nhơn) + cờ + Hiện kim + Giấy chứng nhận của Hội SVC tỉnh Khánh Hòa cấp
    Giải Nhất : Cờ + hiện kim + Giấy chứng nhận của Hội SVC tỉnh Khánh Hòa cấp
    Giải Nhì: Cờ + hiện kim + Giấy chứng nhận của Hội SVC tỉnh Khánh Hòa cấp
    Giải Ba: Cờ + hiện kim + Giấy chứng nhận của Hội SVC tỉnh Khánh Hòa cấp
    Giải Khuyến khích: Cờ + hiện kim + Giấy chứng nhận của Hội SVC tỉnh Khánh Hòa cấp

Tổng giá trị Giải thưởng: 7.000.000 đồng
    Giải sẽ được tiến hành vào lúc 7h30 ngày thứ 7 30-4-2011
    Tại Hội quán chim họa mi Khánh Hòa- Phú Nông- Vĩnh Ngọc- Tp.Nha Trang
    Mời quý vị và các bạn đến tham gia, theo dõi và cổ vũ.
    Những ai không có điều kiện theo dõi trực tiếp tại Hội quán có thể theo dõi trực tuyến trên Internet
    theo hướng dẫn sau đây:
    Giải sẽ được truyền hình trực tuyến qua địa chỉ:

http://113.160.250.103:1000/cgi-bin/view/index.cgi

Để xem được, mời anh em cài đặt IE8 (Internet Explorer 8)
    Trong IE8: chọn Tool >chọn Internet Option > Chọn Security > Chọn Custom Level
    Trong phần Custom Level di chuột xuống phần ActiveX Controls and Plug-ins
    Chọn Enable 5 mục liên tiếp > Cuối cùng OK
    Sau khi xuất hiện ra màn hình để xem. Ở góc Trái bên dưới xuất hiện một biểu tượng giống kính lúp - di con trỏ tới và bấm vào - bên dưới sẽ xuất hiện thanh ZOOM đến 10X, các bác có thể Zoom to nhỏ theo ý mình!
    Chúc các bác thành công!

Chương trình truyền hình trực tuyến của CLB chim họa mi Khánh Hòa vẫn đang trong quá trình thử nghiệm nên không tránh khỏi các trục trặc.
    Trong quá trình coi trực tuyến có điều gì mong các anh em góp ý trong Hội quán chim họa mi Khánh Hòa.
    Địa chỉ IP này chỉ hoạt động khi Giải được tiến hành.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:38 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:34 AM ----------

Bác Nghi ơi! Anh em đang tụ tập trên hội quán để ăn mừng rồi! Có gì em ăn giùm cho, em làm nốt tí việc. Giờ cũng tạm ổn rồi, em cũng lên Hội quán đây, các anh em đang réo điện thoại liên tục rồi! Chào bác nhé! Bác ở nhà tiếp khách nhé!

9. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @HungNews-nt: anh đang ở nhà để tiếp khách đây chú !
    Sao chưa thấy MOD sang trang mới cho nhà mình để lên tầng mới ?

tiencuong, ancaraven, xiro and 3 others like this.
  10. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Dạ! Có gì đâu anh! Nhà mình xây xong rồi! Nhà mới cũng khai trương rồi! Còn MOD thì bận trăm công ngàn việc, chưa có thời gian để vào hội quán của mình!
    MOD đang bận họp. Xong sẽ vào tách cho mình, bác cứ yên tâm nhé! Anh em mình cứ ngồi chơi xơi nước đi... đàm đạo chuyện chim cò, chuyện chính của anh em mình, còn chuyện...tách là chuyện nhỏ..30 giây

11. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chú HƯNG giúp anh qua ABV Hoàng Văn Thụ lấy 2 cái ảnh : 1 tấm anh là nhà tài trợ và 1 tấm anh cầm cờ Giải NHẤT đem qua nhà mình để lấy hên nhà mới nhen !

12. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Dạ em làm liền!
    Xin phép các MOD nhé! Thể theo nguyện vọng của bác Nghi mừng Tân Gia nhà mới! Mong MOD cho phép nhé!

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:58 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:56 AM ----------

Bác Nghi ơi! Có cần ghi chú gì không! Em làm luôn và ngay...

13. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chú HƯNG ghi chú cho anh em biết vị trí của cu VŨ VOFF đứng ở vị trí nào trong tấm hình cho nó đầy đủ nhen

Last edited: 27/4/11
  14. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Chào cả nhà ! Mấy tấm Ảnh của Anh Em trong đó cũng hoành tráng ghê ta , Chú Nghi nhận cờ giải còn Chú Vũ đứng nhận cờ lưu niệm à các Chú ?

15. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @HUY HNNT : cu VŨ VOFF nhận cờ nhà tài trợ anh HUY ah .
    Anh em ta lại có thêm NHÀ MỚI rồi ..he he ..

16. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Chưa có sổ Đỏ Anh Em ơi , Sáng nay cấp phép rồi mà sao giờ này chưa thấy gì hết vậy ta ?

17. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cụ Vũ ra Nha Trang hai chuyến rồi! Anh em trong Câu lạc bộ đều biết hết rồi, không cần phải giới thiệu nữa đâu bác Nghi à! Giới thiệu nhiều quá là bác Vũ bác ý đỏ mặt đấy!

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:12 PM ----------

Hôm nay, các bác MOD bận.... họp rồi! Mong các anh em thông cảm, các bác họp xong, rảnh rỗi các bác ý vào cấp sổ đỏ cho anh em mình sau.
    Anh em mình cứ chè cháo đi...

18. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Nhà ta có khách đấy các Chú , mời Khách vào nhà xơi nước với Anh Em cho vui .

19. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Sáng nay DZO chưa đã ! Em mời anh HUY , chú HƯNG cùng nâng chén trà DZO lần nữa nhen !
    Chúc mừng TÂN GIA ..he he ..

20. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Anh Huy ơi! Em thử được 1 tiếng rồi! Có cần thử nữa không bác... cũng nắng nóng thật đấy, nhưng vẫn OK!

xiro, hocvien, trint and 1 other person like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.