Hỏi thêm tý kinh nghiệm . !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyentrangmo, 15/9/07.

1. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    ~X( em đã vắt óc suy tư chỉ vì đã từng được nghe 1 người nói 1 em chim thay lông be bét có khả năng líu từ 30 đến 40 phát :-S phải chăng đã ai làm được nếu hok dùng cám công và kích hok ?Ai chăm được chú chim như dậy nói kinh nghiệm cho mọi người biết cái .:-$ :-$

2. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Cũng có thể lắm chứ.Nếu ko nhìn tận mắt thì có ai tin la có con khuyên đen thế không.Chim có nó vô cùng lắm chả ai dám nói hay hay nói dở j đâu.Diễn đàn cũng chỉ là nơi giao lưu học hỏi,có người này người kia.Nếu như 1 ai đó có con chim hay hoặc kì lạ thì cho mọi ng thưởng thức với ,còn nếu nói đc mà không có thì đơn giản chỉ là ng nói dối thôi.Mà ng nói dối là người chả có giá trị j cả.

3. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Bạn khuyentrangmo thật là lắm chuyện,chính bạn là người người đã gây ra sự tranh cải ở chủ đề (chim khuyên líu dài) và bạn cũng chính là người mà tôi đã cho là ngu dốt ở chủ đề đó,giờ đây bạn còn mở thêm chủ đề này ư? chú chim có khả năng líu 30-40 tiếng là do tôi sở hữu đó và chuyên này là có thật chỉ khác là lúc đó nó vừa thay lông xong nhưng lông vẫn đang còn ướt chứ tôi không hề nói chú chim của tôi đang thay lông be bét mà vẫn líu đến 30- 40 tiếng.Bạn thử đọc lại các bài viết của tôi xem có đúng như bạn nói không.:mad:

4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Túm lại vẫn là yêu cầu bạn cho mọi người thưởng thức giọng hót hay chí ít là hình của nó thui cũng đc để mọi người khỏi bị sốc bởi những thông tin mà bạn đã đưa ra.Để mọi người tin rằng bạn cũng có 1 con chim thật đẹp:D

5. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bạn cứ nhờ thành viên ở Huế Hoangvpb thu âm hộ rồi post lên là rõ ngay thôi mà. hoangvpb đã thu nhiều tiếng chim chào mào rồi nên bạn có thể yên tâm nhờ vả

6. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    tai dao nay` nha toi dang hong phan mem pm tieng viet tren dien dan` hok muon' post bai` len nhung nhung~ gi` toi noi' co' le~ anh em cho hok ai la` hok biet ' chac' cha? ai dam' tin nhung~ gi` ban noi' .Vi` toi muon mo rong topic nay` de anh em ban luan them da~ va` biet' xem ai da~ nuoi duoc 1 em chim nao` nhu* vay chua .De mo rong tam` mat' chu' hok he` co' y' cheu choc noi' gi` den ' ban .Va` toi mong khi ban tham gia dien~ dan` dung` len trach' moc' noi' nay` noi' no. , cha hieu ban co' nghi~ den nhung loi` noi cua minh` hok nhung toi buc' xuc' hok muon' noi' 1 cau gi` voi ban ca .Mong ban dung` len nghi~ xau ve` ng` khac' hay~ chung' to? minh` de? nguoi` khac' hok xem ban nhu* tro` dua ? .THan!