hỏi thêm về lọc ngoài hovaten

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi nhat19, 5/3/10.

1. nhat19

nhat19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    e mới setup cái hồ 80x40x40,sử dụng lọc tràn và máy lọc lifetech 8.5W loại 600l/h mà thấy lọc nó ko mạnh lắm hay sao ấy thấy nước ko được trong,Nay em định mua thêm 1 máy lọc 8.5W chạy song song có được ko mấy bác vì lọc tràn nhà e thằng dán hồ dán nhỏ xíu chỉ bỏ vừa cái lọc 8.5W lớn hơn bỏ ko vừa,hay là xài thêm một bộ lọc ngoài của bác hovaten có được hay ko? mấy bác cho em hỏi có ai nhận làm bộ lọc hovaten ko vì em coi rồi mà ko bít làm,mong mấy bác chỉ giúp em

2. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Trong SG có nhiều người làm lọc hovaten lắm bạn ạ! Bạn vào mục Góc sáng tạo tìm lại bài xem, bên SG làm khá nhiều, hơn HN vs HP. Nhưng nếu có đk thì bạn dùng luôn máy lọc Atman xịn EF 2 là tiện hơn. Mình nghĩ 1 lọc ngoài kèm lọc tràn là ổn, không phải nghĩ ngợi nữa. Mà thật ra mình thấy có bể chả lọc mấy mà nước vẫn cứ trong, bạn tham khảo lại các thông số khác xem.

3. nhat19

nhat19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cái Atman EF2 bạn nói giá bao nhiu vậy,tại có hỏi cái atman 3336 mà giá tới 6-700k mắc quá

có ai bán lọc hovaten thì làm giúp em một cái với.......................

Last edited: 6/3/10
    trunghq thích bài này.
  4. moceva

moceva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    .
    Mình mới chơi TS được khoảng 1 tuần, làm lọc theo bác Hovaten thấy ok lắm! xài lifetech 1200 8.5w luôn, bơm có vẻ hơi mạnh với hồ 80 x 50 x 50 nữa là khác! Theo mình, nếu bạn không khéo tay thì in hết hình của bác ấy hướng dẫn ra, mang đến 1 tiệm bán "điện nước" bảo họ cưa đục, lấy đủ phụ kiện theo hình cho mình, xong "bo" cho họ ít tiền "phụ phí", về làm theo hướng dẫn là xong! có điều bạn phải đọc thật kỹ những vấn đề thường xảy ra trong lúc làm mà anh em hỏi để khắc phục nếu có sự cố! Phần mình thì bắt chước cả 2 bác Hovaten và Cuội, hơi khác kích thước cái ống to 140 thôi, cuối cùng cái lọc quá ok mà giá thì chỉ khoảng 200k tất cả!! :laughing:

Last edited: 9/3/10
  5. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bác vào phần Bách hóa của CLB tham khảo mẫu lọc dùng bình nước uống loại to ấy. Cái nắp đậy tháo mở dễ chứ thiết kế lọc hovaten ban đầu nhiều người gặp vấn đề tháo mở với ống nước lắm! Dư tiền thì mua EF 2 thui vì cái đó tiền nào của nấy nhưng tính ra giá cả vẫn trên mức bình dân. Khi nào dư tiền thì gom vào đầu tư một quả.