Hội Thi Chim Chào Mào Hà Đông Lần Thứ II (ngày 24/04/2011)

Thảo luận trong 'Hội quán Chào mào' bắt đầu bởi KtsBim, 11/4/11.

1. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc Lập – Tự Do – Hạnh Phúc
    ………….0O0………….​
    Hà Đông, ngày 03 tháng 04 năm 2011 ​
    THÔNG BÁO
    ( V/v tổ chức thi Chào Mào Hà Đông Lần II ) ​
    Kính gửi: Toàn thể anh em yêu thích sinh vật cảnh
    Nhằm góp phần thúc đẩy và nhân rộng thú chơi chim Chào Mào. Qua đó tạo sân chơi hết sức bổ ích và ghi nhận thành công của người chơi. Hướng tới kỷ niệm 36 năm ngày thống nhất đất nước ( 30/04/1975 – 30/04/2011 ) và 125 năm ngày Quốc tế lao động ( 01/05/1886 –01/05/2011).Nhân dịp vừa tròn 1 năm tuổi Hội Chào Mào Hà Đông (15/4/2010-15/04/2011 ). Hòa chung với niềm vui này. Hội Chào Mào Hà Đông tổ chức:
    “ Hội Thi Chim Chào Mào Hà Đông Mở Rộng Lần Thứ II “
    Để anh chị em có dịp giao lưu cọ sát và thưởng thức thành quả của mình!
    + Địa điểm tổ chức: Nhà Văn Hóa – Quận Hà Đông ( Đầu cầu Trắng Hà Đông rẽ vào )
    + Thời gian tổ chức: Ngày 24-04-2011 ( Tức ngày 22-03-2011 Âm lịch )
    - 7h30 làm thủ tục đăng ký thi
    - 8h30 khai mạc Cuộc Thi
    - 9h: Bắt đầu bước vào Hội Thi
    + Lệ phí tham gia: 150.000 vnd/1 đầu lồng
    + Dự kiến: 250 đầu lồng.
    Cơ cấu giải thưởng:
    1 Giải Nhất: Một Tivi 32inch trị giá 7.000.000vnd ( Bảy triệu đồng ) + Cờ + Giấy khen.
    1 Giải Nhì: Một tủ lạnh trị giá 4.000.000vnd ( Bốn triệu đồng ) + Cờ + Giấy khen.
    1 Giải Ba: Một lò vi sóng trị giá 2.000.000vnd ( Hai triệu đồng ) + Cờ + Giấy khen.
    7 Giải Khuyến khích: Mỗi giải một bộ cóng Tàu trị giá 500.000vnd (Năm trăm nghìn đồng) + Cờ
    10 Giải Top 20: Mỗi giải một Cờ
    Trân trọng kính mời anh chị em tham gia, giao lưu nhằm phát triển hơn nữa thú chơi Chào mào và mong anh chị em chấp hành nghiêm chỉnh mọi quy định của ban tổ chức đề ra.
    Mọi chi tiết xin lên hệ:
    Hoàng Ngọc Cường: 0904.611.226 ( Thư Ký )
    Vũ Gia Bình: 0984.895.307 ( Thư Ký )
    T/M HỘI CHÀO MÀO HÀ ĐÔNG​

Chủ Tịch
    HOÀNG VĂN MẠNH

2. Trùng ngày thi Khoen của CLB HaLe rùi .......... ko bít xem hội thi nào đây .
    Chúc CLB tổ chức thành công tốt đẹp

3. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Theo mình đặt 1 cái camera ở 1 hội và đi xem 1 hội. về xem lại băng bạn ạh

4. hocchoichim

hocchoichim Active Member

Thích đã nhận:
    164
    Chúc hội thi thành công tốt đẹp.
    Hẹn 1 ngày sớm nhất giao lưu với hội Hà Đông.
    Thân!

KtsBim thích bài này.
  5. thachhue

thachhue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    hôm rồi Hà đoikng cũng thi nhưng mang tiếng quá.hy vbọng lầ này ko như lần trước.mà cho e mạng phép.e ở huế cũng định gửi 1 e ra tham gia nhưng mỗi điều e nó lông đuôi ra chưa hết nên nghe đâu bảo chấm cả ngoại hình.nên thôi.và thứ 2 e thấy owwr Miền Bắc thi chim chán quá, chim hót có mây âm mà nhiều lúc cũng có giải.nếu như ở Huế tổ chức thì thể lệ cơ bản: chim ko phân biệt xấu đẹp, ra giọng từ 8 âm trở lên 1 điểm, ché bạ lồng cắn 5 điểm.rỉa lông 1 l;cú ko vấn đề.thế mới nghệ.

KtsBim thích bài này.
  6. huy-NB

huy-NB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    đất lề, quê thói mà bạn. vả lại chào mào là chim cảnh nên ngoại hình cũng quan trọng lắm chứ.

simson and KtsBim like this.
  7. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bạn thachhue làm giám khảo mà chấm vài chục con biết con nào ra giọng 8 âm trở lên để cộng 1 điểm thì hơi bị giỏi đó. Chim Huế nghe một mình 1 con mà còn khó đếm ngay được mấy âm. Nếu bạn nói nghe theo kinh nghiệm thì đó là đoán là ko chính xác 100% rồi

cadn and KtsBim like this.
  8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Xin hỏi bác hôm Hà Đông em tổ chức bác có ở đó không ạh. hay bác nghe vài anh em không được giải hoặc bị loại ngay từ đầu về kêu lại ạh. Bác phải biết là cuộc thi nào cũng có cái chưa được. cũng như con người bác toàn diện sao được ạh. Tiêu chí chấm chào mào gần như tất cả mọi miền đều áp dụng bác ạh. chơi chim có 4 tiêu chí: dáng, giọng, nước đấu, độ bền chim. bác định chơi em chỉ có giọng thôi àh vậy thì cả đời cũng thi không lại đâu bác ạh. Đúng là nghệ thật bác ạhh

Last edited: 22/4/11
    simson thích bài này.
  9. Hieumorin

Hieumorin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Chắc bác Thachhue phát biểu hơi bị võ đoán rồi!?, Bởi vì khi thi thì phải tạo ra luật thi, trong luật thi sẽ chấm điểm dựa trên nhiều tiêu chí, và các tiêu chí chấm điểm được cả một tập thể xây dựng và có sự đồng thuận của nhiều người chứ luật thi đâu phải do một cá nhân nào đó xây dựng được.... Và khi luật thi đã được công bố thì mọi người đều phải tuân thủ. Ở Hanoi tuy phong trào mới phát triển sau này nhưng đang phát triển rất mạnh và Người Hà Thành đã tổ chức được nhiều cuộc thi rồi, và sau mỗi lần thi đều được rút kinh nghiệm để lần sau tổ chức tốt hơn... Trong khi đó ở Huế, mặc dù là vùng đất sản sinh ra rất nhiều chào mào hay và có rất nhiều cao thủ nuôi chào mào dày dặn kinh nghiệm... tuy nhiên cho đến nay vẫn chưa thể tổ chức được một cuộc thi nào cả... vì có rất nhiều lí do kác nhau. Vì vậy có thể nói luật thi của Huế như Bác đã nêu ở trên có thể đã được đưa ra nhưng vẫn còn nằm trên giấy... hoặc luật đó do Bác tự tạo ra mà thôi. Một vài lời góp ý mong có gì không phải mong Bác thông cảm. Nhân đây xin chúc mừng hội thi Chào mào Hà Đông lần thứ 2 thành công tốt đẹp và cá nhân tôi cảm thấy rất vui vì rất nhiều chim gốc Huế đạt giải trong cuộc thi này.....

10. lamvlam

lamvlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    534
    ôi cái đất Huế : có câu châm ngôn yêu thương là " Huế mộng Huế mơ , lơ ngơ Huế ...khoái " đã ăn sâu vào tâm căn người Việt chơi chim chúng ta, 10 anh chơi thì 8 anh đc giá là bán, ko đc thì ta tung hứng cho nó lên cao, ôi thôi các anh các chị các cô Huế ai cũng thích là bá chủ sới buôn , nên có cuộc thi nào ra hồn đâu, mà nói là thi thì thi được mấy lần , hay ai cũng muốn làm nhất để lấy cái thương hiệu cái tên tuổi trong làng buôn làng bán , Hix tội thân quá
    Con chim chấm đẹp là đúng, chả nhẽ đem con cụt đuôi, mẻ đầu, mất móng, lông lá te tua lên thi mà nhận giải, còn đâu cái hình ảnh người chơi, còn đâu vẻ đẹp của chú chim, ng ta gọi là chơi chim , chứ ko nói là chơi giọng, chả nhẽ các anh Huế ( điển hình là Thach Huế) thương quen với kiểu nhầu nát nhom nhem nên đã quen thuộc với hình ảnh chim nào chủ nấy nên đã bỏ xót đi việc chấm dáng chấm đẹp.có lẽ là biết được "điểm yếu " về ngoại hình của mình cho nên mới có cái tiêu chí là ....ko phân biệt xấu đẹp....đúng là Nghệ chuyển sang giềng mẻ...hiiiii
    Ai chơi mà mà chả muốn chim ở nơi quê hương mình là nhất, ko chấm dáng chỉ là bao biện cho sự nuôi cẩu thả, hình thể bé teo ăn vào tiêm thức, nên thiên cưỡng chấp nhận nó như là cái đẹp tuyệt đối mà quên mất cái đẹp của chim các vùng khác, bó tay với phuơng châm sống, chơi và giao lưu của mấy anh Huế thương này.lại còn nói là....." AE miền Bắc thi chán quá !..." trời ! chán quá cho nên AE Huế cũng chán lây không " thèm" tổ chức Thi nữa nhỉ ?
    -Thachhue ơi là Thachhue.......bạn " thả" mấy câu mà làm tớ nhớ đến Huế ......nhiều hơn đấy ....!!!
    Xin hết mời bác nói tiếp để e còn ra thêm vế đối cho câu vè của bác thêm phần sâu sắc hơn

Last edited: 10/5/11
    KtsBim and cadn like this.
  11. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Ẹc ông anh dạo này nói văn thơ thế. hôm rồi ko ra hồng hà được vớ mấy anh chán quá. Cn này đi Hp không anh ơi.

12. lamvlam

lamvlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    534
    văn thơ gì đâu em ? thấy bạn Thachhue " phả " ra những câu,chữ mà ai nghe,đọc cũng thấy ......có mùi cho nên anh đi " đạo " mấy vần về mà
    -lâu không gặp chú thấy hôm Thi ở Thuỷ Nguyên có vẻ gầy quá nhỉ ? chắc từ hôm "vớ lâỵ" quá sức hả chú Bỉm ? chú ý giữ gìn sức khoẻ nhé !
    thân

cadn and KtsBim like this.
  13. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Ạc ông anh quá lời rồi. em được vọ nó chăm quá tốt cho nên vậy anh ơi. keke

cadn thích bài này.
  14. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    forum gì mà không thấy ảnh 1 chú chào mào nào cả, thật là vô vị. Mong bác nào mở forum này up ảnh chào mào lên cho sinh động.

15. phuoc_zzz

phuoc_zzz New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em Can đây! Chỗ chơi chim của anh Mạnh đây hả? Có giải đấu nữa à. Anh có tham gia chứ?

16. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Sao nhà cửa vắng vẻ quá các bác ơi! Các bác tập trung hết vào anh MI mà quên mất em CHÀO MÀO mất rùi. Đề nghị KtsBim xem có quay được thì poss lên cho ae xem những hôm dượt Chào mào ở Cafe NHUNG để phong trào lên cao nữa đi chớ. Thông báo cho ae để còn...chém gió cho xôm,chứ nhìn thấy nhà vắng quá,nhìn sang hàng xóm( HỘI MI) mà thấy buồn!!!

17. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    mình chơi ở hội mi,nhưng cũng rất thích chào mào,nuôi được 6 em chào mào cũng tàm tạm,muốn sang chơi với hội chào mào
    có tiện không ae chỉ giúp với...!!!
    chụp mấy em của nhà ae xem...xin đừng chém...!
    và em chòe đang thay lông

vanthieu and linhv like this.