Hỏi thực phẩm đa chức năng cho chim vành khuyên.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi Cuvo1970, 26/8/10.

1. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Hiện nay tại Tp Hồ Chí Minh phong trào chơi chim vành khuyên rất đông. Các nghệ nhân nuôi chim bây giờ đều có hàng độc dược bảng A. Đó là thực phẩm đa chức năng còn goại là Vitamin Líu. Trao đổi với một số anh em chơi vành khuyên họ bật mí rằng có 2 loại dạng thuốc bột và dạng nước. Khi nuôi hàng ngày họ trộn vào với cám nuôi theo tỉ lệ. Khi ăn mồi này, con chim rất khỏe, cốt cách tốt, lông đẹp, họa đẹp, ăn uống tốt, tiêu hóa tốt, chơi líu hàng ngày, kè đấu tốt, không bị xuống chim. Với chế độ này kèm với mồi tươi, hoa quả thường xuyên con chim có thể căng tối đa. Khi dùng loại Vitamin này có con chim líu đến 5 tiếng liền liên tục. Như các bác biết một con chim ở ngoài thiên nhiên ăn uống tốt, đến thời kỳ căng, đậu trên cây líu vui vẻ cũng chỉ từ 5 đến 10 phút. Một đặc điểm nữa anh em ngoài Bắc vào trong đó mua các con chim hay mang ra ngoài Bắc chơi, khi đổi mồi chim tịt luôn không líu nữa. Hầu như là thất bại. Một điểm nữa khi tham dự Thi, họ không dùng cám để công cho chim mà dùng loại thuốc nước uống trước 3 ngày chim khỏe, bệt cầu líu kinh khủng. Thi xong, họ bỏ nước ra chim ăn uống bình thường, không sợ rơi lông, rụng họa. Loại thực phẩm đa chức năng Vitamin líu này có dạng bột và loại típ nước uống kích chim líu căng có xuất xứ từ Singapore. Các nghệ nhân chơi họ không tiết lộ tên thuốc, anh em nể nhau họ cho một chút để chơi thử thôi, chứ không bán rộng rãi.
    Điều anh em muốn biết tên thuốc đó là thuốc gì ? Bác nào đã từng chơi loại này, giao lưu với anh em nhé.

MUA KHUYÊN NHIỀU TIỀN, BUỒN PHIỀN VÌ KHÔNG LÍU

Last edited: 26/8/10
    nguyenvinhhien, william MQ and carmen like this.
  2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    bác có thể liên lạc với anh Tân Đen ở Hà Nội đề biết thêm chi tiết nhé . Anh Tân cũng thường xuyên dùng loại thuốc gì gì cho chim uống , nhìn chung chim líu thì rất khủng mà ít thấy có tác dụng phụ . Nhưng vì là tuyệt chiêu bí truyền nên thường anh ít giao lưu với người khác . Bác cứ khéo khéo là được , toàn dân chơi chim nên tính mọi người đều khá phóng khoáng !!!

Artisan thích bài này.
  3. Hoang Khuyen

Hoang Khuyen Guest

Chào Anh CuVo1970 anh ơi cho em hỏi chú chim của em đang thay lông hơi yếu chim và lại bị đi ỉa dùng loại đó có được không anh. anh giúp em nhé nếu chuẩn anh có thể hỏi mua giúp em được không anh. Cảm ơn anh CuVo trước nhé

4. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Loại này giành cho các tay chơi và các tay buôn thì nhiều hơn.

5. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Đến lúc có lẽ rồi cũng phải thành lập ban kiểm tra doping cho các giải đấu thôi.

6. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Mình nghĩ đã có loại thực phẩm hay thuốc gì hay thì chia sẽ cho anh em cùng biết với. đâu phải công thức tự mình chế ra đâu mà dấu, hàng sản xuất bán đại chà mà tại có người chưa biết thui. mình mà biết được mình sẽ chỉ hết cho anh em. "Chia sẽ vạn người hay, cất giữ mình ta biết"

Last edited: 30/8/10
  7. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    em cũng được 1 anh trong miên nam nói về chuyện này. nhưng anh nói về cám cớ anh bảo khi nào ra hn chuyển em 1 ít dùng thử ko biết thế nào.

8. Cuvo1970

Thích đã nhận:
    131
    Các bác có thể cho biết tên loại thực phẩm đó không ? em có người Bà con tại Singapor và Trung Quốc nhờ mua hộ gửi về Việt Nam

9. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    loại này bán tại singapor rất nhiều, nó có hai loại một loại là dung dịch tên bird care solution. Một loại dạng mồi hạt màu đỏ tên là nutritious food birds eye. mình đưa ra tham khao nhé. bên thái lan cũng bán nhiều lắm chỉ tội không biết mang về thế nào thôi.

10. Cuvo1970

Thích đã nhận:
    131
    Cám ơn bác Minh béo, Bird care solution - Translate in to Vietnamesse, It is Thuốc nước dinh dưỡng nuôi chim. Còn Nutritious food birds eye - Translate in to Vietnamesse, It is Thức ăn dinh dưỡng làm đẹp họa tiết cho chim.

11. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    đùa bác cho vui mà, theo tôi nghĩ có nhiều loại cám tốt chủ yếu là cách nuôi và cho ăn từng thời điểm sao cho thích hợp. Hiện tại tại HP có nhiều loại cám tốt ví dụ như cám đõ xanh của ông Nhơn sài gòn dùng nuôi chim khoe lông đẹp, cám bác Kỳ sài gòn dùng hay nhưng phải nhiều mồi tươi và hoa qua hàng ngày, mồi gold mới dùng chim căng lửa kết hợp mồi tươi và hoa quả rất tốt, ngoài ra còn cám vàng của Tuấn cóng cũng tốt. Mỗi loại mồi có ưu và nhược nếu biết cân bằng thì chim sẽ chơi tốt và bền. Khi thi đấu thì chỉ còn tố chất con chim (giống tốt) và ra cổng kg gặp bạn gái đứng cổng bác ah.

12. mocliuxoe

mocliuxoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Chuyện cám bã là vấn đề nan giải quan trọng nhất vẫn phải là tố chất con chim hay thì mới ổn.

13. khoi nguyen

khoi nguyen Guest

ông râu nhiều ơi đừng bốc phét nữa,thế con chim vừa rồi thi nội bộ hp được top ten uống gì thế hả ông cuvo1970.chỉ một mình biết. hehehe

14. Plaything

Plaything New Member

Thích đã nhận:
    2
    Chẳng có thuốc gì đâu, họ bốc phét đấy, thuốc mà líu được để ăn được giải thì các tay buôn chim mua hết về kinh doanh rồi. Biết rằng khi đi Thi các bác cũng vẩy tí cám kích líu, cám Kỳ, cám nhơn. Nhưng hàng trăm con mới có một con đạt giải Nhất mà thôi. Bác cứ cho uống nước Lavie là tốt nhất.

15. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Đó là thuốc kích thích nhất thời thôi thường chim ốm mới cho dùng,dùng loại chim khỏe dùng lâu có hại lắm .Chẳng có gì mới lạ cả,toàn những tay chơi ...