Hỏi thuốc úm gà con mới nỏ và thuộc trị gà ỉa chảy ?

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi lehoangphuc, 27/5/11.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Gà TC nhà e đang nở ,,, mình cho gà mẹ dẫn xuống ổ hay sao ? mình tính cho gà mẹ nuôi nữa tháng hay 1 tháng ...Có cần úm bằng đèn ko ( mình nuôi trong lòng kính) . gà con mới nở mình úm thuốc ngừa các bệnh tên gọi thuốc là gì ? mình pha vào nước cho gà mẹ và gà con uống hay sao .....

Dạo này mùa mưa , mấy e gà nhà mình đi phân lỏng ,,,,cho mình hỏi thuốc trị và ngừa phòng bệnh mỗi khi trời mưa thuốc tên gì dậy !! Thân

2. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    ra ngoài mạc đĩnh chi đó mua thuốc úm gà con là ok,để 1 ngày gà mẹ tự dắt con xuống nuôi tầm 1 tháng là ok...!

3. Nguyên Nhung

Nguyên Nhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    bạ cứ ra quầy thú y nói bán thuốc tiêu chảy cho gà con là ok.tại mỗi vùng mỗi khác khí hậu cũng khác lun.

4. luanlyct

luanlyct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Gà con mới nở nếu có mẹ chăm sóc thì khỏi úm đèn và ngược lại .
    Có một loại premix kết hợp kháng sinh có tên là " úm gà vịt" dùng để úm gà vịt con mới nở , bạn ra tiệm thuốc thú y hỏi mua về úm gà mới nở nhé , mình có dùng rồi ok lắm.
    Gà mùa mưa đi phân lỏng cũng bình thường thôi , bạn cho ăn ít lại và cho ăn thức ăn viên và nhớ cho uống nước sạch là được. Lưu ý thời kỳ mưa dầm tránh cho gà uống nước pha nhiều premix vì vitamin C trong premix làm gà bị hạ thân nhiệt nên sức rất yếu dễ bị các bệnh khác tấn công . Mặc dù bình thường chính vitamin C giúp gà tăng sức đề kháng.
    Vài ý kiến góp ý với bạn
    Thân.

5. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    tks nhiều ,,, A` còn 1 chuyện mình muốn hỏi luôn !!! mình để gà ấp tự nhiên nên ko soi trứng ,,,vậy mấy trứng mà ko nở thì xử lý như thế nào nhỉ ,,,và mấy con nở ra bi dị tật các bác xử lý làm sao.....

6. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    mấy trứng để quá 22 ngày thì bác đập ra coi thử,ko có cồ thì đem chiên ốp la còn có con mà chết thì vứt...còn bị dị tật thì cứ nuôi đi,theo mình nghỉ mấy con bị dị tật ko sống được bao lâu nên bác cứ nuôi cho đến chết cho tròn nghĩa...!

gadep thích bài này.
  7. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    trời ơi,,,e serama của mình đẻ 20 trứng rồi !!! mình ko đánh dấu trứng nữa chứ ,,,, làm sao lấy mấy trứng đầu bỏ nhỉ !! mà cở e nó 300g cho ấp mấy trứng là vừa nhỉ

8. chubaduong

chubaduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268