Hồi ức.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi tammapn, 18/11/11.

1. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    trong kí ức của mình đại đa số mình đam mê gà tre đá....vì công việc,vì cuộc sống,vì vật chất mà bao nhiêu em chiến kê gà tre đã qua tay,sỡ hữu rồi lại ra đi về nhiều nơi ( đại đa số là các quận ở TPHCM )....những bon đá xuất sắc mà mình đã từng dự khán về các lối đá của mấy em nó....nay mình up 1 số em mình còn lưu ảnh cho anh em chiêm ngưỡng,giải trí...mình sẽ diễn tả các lối đá các em nó từ từ sau nhé các bác ^^

em số 1 ! khét ức ó 1kg250gr...chân trắng 2 chốt đen,bên thập cựa bên đại giáp...bón đá nạp ném nguyên 2 chân vào ông địa đối thủ....anh 8x...bị cựa nặng khi đụng gà mĩ rặc nên chết trên đường về tiền giang dưỡng thương..hic...tiếc vô cùng..các đám em sau này của nó hiện chưa có em nào được như nó ( em nó ko có hậu duệ......tuyệt chủng :crying: )
    em số 2 ! vàng chân xanh da cam..1kg150gr....6x trong dàn nạp...3x trong dàn trong...bon đá đủ bến.....chuyên nạp chà từ dàn ngoài vô gai ực ực...bon đá của em nó tới giờ chưa gặp em thứ 2..bị trúng gió đem về quê thả mái bị ăn cắp lun...bótay

còn tiếp ^^ hehehehehehehe

---------- Post added at 10:43 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

em số 3 :cú trắng râu lai tân châu ^^ ! nặng 1kg50gr..bon đá canh chặn..canh ở đây là đứng 1 chổ nhé các bác......win chỉ 2x nhưng 2x đó làm tui nhớ riết.....ở dưới quê an nhiu cái ko biết lên tp ăn 2 cái rùi thua cho 1 em gà lùa tốc độ ( mỗi 1 bon đá xuất sác đều có 1 lối đá khắc chế được nó...ko cái gì là ko thể..chỉ sợ chưa kiếm ra được thui....)

em số 4 : que chân xanh mắt ếch 1kg1...bon đá nạp tốc độ vô gai táp lông là chân tới liền....win 4x bên quận 4 ( anh em nào biết con này cho em xin ý kiến về em nó nha ^^ )
    wm số 5 : xám điều 900gr...bon đá tránh né canh nạp..canh nạp ko phải canh chặn nha các bác ( canh nạp có nghĩa là canh khi đối thủ vừa hố chân là lùa nạp 1 lớp....kết thúc đa số dàn ngoài )...3x cái thứ 4 đụng em gà tre lai màu chuối ( kho bao giờ tin màu mạng nhưng hôm nay màu mạng nó mạnh quá hehehehe ...thua vì 2 con cùng chết mà con kia về nhà mới chết " đau ghê " )

Last edited: 18/11/11
    axi, carom, @gatre and 13 others like this.
  2. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Mấy em này em nào cũng dũng mãnh hết a T ơi còn nữa ko tiếp đi a

tammapn thích bài này.
  3. weochun

weochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    gà đẹp quá anh ơi ...nhìn gà anh lại thích nuôi gà tre :D

tammapn thích bài này.
  4. ThacMac

ThacMac Member

Thích đã nhận:
    3
    hì...mih cũng rất mê gà tre...gặp người cùng đam mê...không biết bạn còn tiếp tục không...hay ngung lun rồi

tammapn thích bài này.
  5. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    con gà số 1 nhìn đã quá. mấy con sau con nào nhìn cũng tốt toàn cọp

tammapn thích bài này.
  6. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    toàn ,mãnh tướng, ực ực .........50kí tự

tammapn thích bài này.
  7. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    em gà khét 8x nhìn cay đắng ghê, nuôi em này còn sướng hơn nuôi gà mỹ.

tammapn thích bài này.
  8. khetdo

khetdo Member

Thích đã nhận:
    4
    em thấy con gà khét ức ó mạnh gà va sát thủ ghê chỉ tiếc e nó ko có hậu duệ .... thank

9. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    thanks các bạn,các anh và các chú nhé ! mình cũng đã xem gà tre mĩ đá lối đá dũng mãnh của em gà tre mĩ mà kết hợp với cựa nghiệt của em gà tre việt thì xin lỗi nhé đừng bao giờ mơ tưởng tới ăn được nó ( vẫn có thể ăn nhưng tỉ lệ ít vô cùng )..và thế là con gà tre lai ra đời cho sự sáng tạo của anh em việt nam.....giờ nhìu gà tre lai quá mà ko biết lai gì @@....lai ra sao và kết quả thế nào...3 năm trời mình đổ công sức vào công cuộc đó và kết quả là...zero.....vẫn thấy thiếu lối đá cựa nghiệt của em gà việt ( vẫn có những em xuất sắc nhưng số ít ) hiện vẫn có 1 số em mình không thể chụp hình vì em nó còn đang trong giai đoạn mùa 3 đang chinh chiến...em nào mình có thể up thì mình sẽ up phục vụ bà con cô bác liền ^^

linhgamy thích bài này.
  10. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    bữa thấy mấy con gà mới dữ dằn đâu rồi, khoe gà mới đi mấy con gà cũ khoe hoài à, kakaka

tammapn thích bài này.
  11. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    gà mới dù dữ dằn nhưng về chủ mới thành tích mới 1 2 cái làm sao dám chụp hình ku kia ^^ ! heheheheheh

---------- Post added at 10:16 PM ---------- Previous post was at 10:14 PM ----------

em số 6 ! điều trích 1kg4 ! bon đá nạp lùa tốc độ ......win 2x rùi thua vì chủ gà sung quá tròng độ trận thứ 3...em nó ói chết tại chỗ vì gà kia đá lọt tim khi xáp lá cà..em kia gãy giò hư luôn ^^
    em này thiết nghĩ cha @ chả vô xem chả sẽ thích 3 em...1,2,6 đúng hôn anh @

---------- Post added at 10:19 PM ---------- Previous post was at 10:16 PM ----------

em số 7.....tránh né,canh nạp bon đá mạnh,chuẩn..chính xác từng chân..lối đá như gà lông..nặng 1kg450gr...nghe nói tới cái thứ 3 gãy giò vì bị nạp lùa tốc độ quá tránh hẻm có kịp ^^ ! thua hehehehehe

---------- Post added at 10:25 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

em số 8...em này mua hụt nhưng nghe nói cũng vang danh 8 9 cái gì đó ! xin phép up hình vì em này mình chưa có mua nhưng có hình của em nó ..nhìn dáng thèm quá mà mua ko kịp mấy a TP ^^

Last edited: 19/11/11
    carom, itloving, ltdhong and 2 others like this.
  12. seramachick

seramachick Well-Known Member

Thích đã nhận:
    296
    thích dáng con gà khét số 1 quá bạn Tâm, cảm ơn đã chia sẻ

tammapn thích bài này.
  13. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    nói gì thì nói nhưng nhìn kỹ thì những con gà danh nó có cái thần của riêng nó, nhìn kg lẫn vô những con gà thường đc, chưa thấy con gà nào mặt xấu xí hay nhát..v.v... mà thành danh cả, thank a Tâm đã chia sẽ.

tammapn thích bài này.