Hỏi về bệnh cá LH (cá đi ra phân lẫn máu)

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi Big Head, 21/10/05.

1. Big Head

Big Head New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác làm ơn cho em hỏi, hôm qua tự nhien con cá của em đi ra phân có lẫm máu tươi các bác ạ, em cho ăn Azoo ngày 2 lần , Các bác cho em hỏi cá bị bệnh gì vậy, các chữa trị ra sạo (cá vẫn bơi và ăn bình thuờng), mong các bác giúp em. Cám ơn các bac

2. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi New Member

Thích đã nhận:
    287
    Cá của bạn do ăn thức ăn hạt quá nhiều,trong thức ăn hạt có khá nhiều dưỡng chất,cá không hấp thu hết nên mới đi ra ngoài thôi
    Không có gì đáng lo lắng cả
    Điều quan trọng nhất là bạn nên cho cá ăn vừa đủ no thôi,ăn nhiều có hại đậy
    Cá cũng như người - ngon quá mất ngon,chúc bạn vui:x

3. Big Head

Big Head New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác nuhoangbaduoi nhiều lắm, vậy là em yen tam rồi, chúc bác và cá của bác khoẻ.

4. nhockata

nhockata New Member

Thích đã nhận:
    1
    cac bac oi chi cho de cach lam sach ho ca,vi ho ca nha de thay nươc 1 lan 1 tuan nhung thay dươc 1-2 ngay gi thi bat dau noi nam trang lam duc ho va nươc ko con trong,minh da bo muoii vao trong ho roi,va da xit thươc lam trong nhu ngươi ta chi dan nhung ho van ko het,co ai biet cach gi thi chi de voi,cam on nhieu

5. xemca

xemca New Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nên để sỏi vào hồ một lượng vừa phải,muối thì bỏ vừa đủ thôi,tránh ánh nắng trực tiếp vaò hồ,còn hồ có nhớt bám trên hồ thì ít nhiêù phải có,phaỉ thường xuyên cọ rửa

6. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi New Member

Thích đã nhận:
    287
    Bạn không nên sử dụng thuốc nhiều quá
    Thuốc diệt rong rêu là thuốc rất có hại cho cá
    vd bạn sử dụng thuốc xịt muỗi,muỗi chết,bạn còn thấy khó chịu,cá sông trong môi trường nước+thuốc sẽ rất nguy hiểm
    nếu bạn không muốn có món cá chiên xù thì hãy ngưng sử dụng thuốc ngay

7. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Đúng rồi đó bác, chả nói đâu xa chứ bây giờ bác bị bệnh mà uống nhiều thuốc(kể cả đúng đơn bác sĩ kê) thì bác có thấy mệt ko. Chưa kể còn tác dụng phụ của thuốc nữa...tốt nhất bác nên vệ sinh hồ cá định kỳ bằng muối và nên súc rửa các thiết bị thường xuyên vì trong đó hay bám nhiều vi khuẩn có hại nhưng bác nhớ là súc rửa bằng nước trong hồ nếu ko cũng ảnh hưởng đến hệ vi sinh vật có ích giúp cá tiêu hóa. Cách này vừa sạch bể vừa có thể ngăn ngừa đc các loại bệnh cho cá.
    Chúc cá của bác mau khoẻ:D