Hỏi về bệnh cá LH !!! Help me please!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi Big Head, 25/10/05.

1. Big Head

Big Head Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của em hôm qua đang bơi bình thuờng, tự nhiên người đen lại, bơi lừ đừ, có lúc nằm ngang nữa chứ, em vừa cho ăn cá lóc (trong đó có một số con bị chết), không biết có phải là do cá lóc không hả mấy bác.Nước dơ thì cá có bị trường hợp này không các bác.Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với???

2. superfish

superfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    ca lóc va cá chép mùa mưa bị ô nhiểm vi nước bẩn... dể lam cho ca bệnh về ngoài da va đường ruột nếu như theo kinh nghiệm thi kông nên cho an.. chi cho an tép va thịt bo. họăc thức ăn khô.... đùng thay nước nhiều kông tôt. nếu kỉ bạn mua một gói thuốc Nhật giá 18000n dùng cho 400lit nước va 100gr muối sẻ tốt cho cá

3. Voldermort

Voldermort Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @bighead:bạn cho hỏi phân của nó trông như thế nào,việc cấp cứu trước tiên là phải lấy nước sạch từ hồ cá khác (để cho cá không bị sốc nước),cho muối vào,cá của bạn có thể bị đường ruột (có thể do cá lóc chết đã đến lúc phân huỷ),nếu thuốc chữa cho cá mà không hiệu quả thì bạn có thể đến tiệm thuốc tây mua thuốc tiêu hoá cho người nghiền ra mà dùng cho cá của bạn,chúc bạn thành cộng

4. Big Head

Big Head Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác nhiều lắm, hôm qua em bắt nó ra chổ khác và sục oxy mạnh, hôm nay nó bơi lại bình thường rồi, em đã thay nước mới rồi, nó cũng bình thường rồi nhưng vẫn chưa xung như trước, nó đi phân vẫn bình thường, em sẽ theo dõi bệnh nó, nếu còn em sẽ làm như cách các bác chỉ, cám ơn các bác nhiều.