hỏi về bệnh của cu gáy

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi thanhtn, 20/7/11.

1. thanhtn

thanhtn Active Member

Thích đã nhận:
    95
    <!-- / icon and title --><!-- message -->
    chào các bác. các bác giúp em với.chú cu của em bị hiện tượng như său,cả ngày nó chỉ ỉa 1 hoặc 2 lần,những lần đó phân nhỏ.khô,nhưng trong 1 ngày chắc chắn nó sẽ ị 1 bãi rất to,bãi này nhão.nhiều nước.mùi hơi thối.nó bị như này đã 2 tháng nay rồi.sức khỏe vẫn tốt,gáy gù,sa cầu máy cánh tốt,ăn khoẻ.từ khi bị hiên tương trên em chỉ cho ăn thóc không và sỏi nhỏ thôi ạ.đã cho uống bisepton.beberin nhưng kh có tiến bộ gì.bác nao biết cách sử lý vụ này giúp em với.cám ơn các bác đã đọc tin
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. thanhtn

thanhtn Active Member

Thích đã nhận:
    95
    său khi tìm hiểu trên google mình đã ra hàng thuốc thú y hỏi thêm bác sĩ.kết luận chú cu bị cầu trùng loại nhẹ.đã mua thuốc hết 15ng.uống 3 hôm khỏi luôn

3. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Chào bác Thanhtn :Thế là bác đã có thêm một kinh nghiện trong hành trang cu cò rồi. Nếu không có gì là bí mật thì rất mong bác phổ biến lại cho tôi cùng AE box cu gáy một số thông tin cụ thể hơn như tên thuốc, công dụng, cách sử dụng....để làm phong phú thêm " tủ thuốc " chim cu.
    Cám ơn bác !

4. thanhtn

thanhtn Active Member

Thích đã nhận:
    95
    chào bác,không có gì bí mật đâu bác ạ.vỏ thuốc thì em trả nhớ đâu,dùng xong em vứt đi mất rồi.nhưng bác cứ ra hàng thú y ở trường trinh hỏi thuốc cầu trùng cho gà con.có 2 loại.1 loại là gói to.1 gói nhỏ giá 15ng.nhưng loại nhỏ hình như bây giờ không bán thì phải vì hôm em mua còn duy nhất 1 hang còn thôi.nếu mua loại to mình phải có khoảng 100 con cu thì mới dùng hết được mất hihi.gói nhỏ em mua sử dụng như său.ngày pha vào cóng nước 1lần,mỗi lần 2/3 thìa cafe.său 3 hôm sẽ khỏi.khi chim khỏi bệnh mua men tiêu hóa của người hoặc gia cầm hòa vào cóng nước cho chim uông liên tục 2 hôm là ok.đây là bác sĩ bảo em làm như vậy và đã cho kết quả rất tốt

Last edited: 30/7/11