Hỏi về bệnh của gà !

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi ganoicon, 23/7/11.

1. ganoicon

ganoicon New Member

Thích đã nhận:
    0
    Gà mái nhà em khoảng 7 tháng . Mấy ngày nay nó bị sổ mũi với mắt chảy nước bọt mong a e diễn đàn tìm ra bệnh và cách trị bệnh . Cám ơn a e nhiều !

2. Tuấn Râu_CT

Tuấn Râu_CT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    ganoicon có để ý e mái mắt chảy nước bọt có đặc dần , đóng dày khóe mắt ( tích tụ fibrin ) mí mắt dưới có sưng O ??????
    sổ mũi có bám đầy khóe mũi màu trắng sữa !!!!!!! nếu đúng là e nó bệnh hô hấp ( CRD )
    trị bệnh : mua 1 hủ BIO-LINCO-S ( lọ nhỏ 20ml tiêm 1 ngày 2 mủi sáng chiều 1 liều 1mi/cc)
    + thêm vitamin C & bổ sung chất điện giải giúp gà nhanh chóng khỏi bệnh
    ae nào có kinh nghiệm bổ sung thêm nha , chào cả nhà chúc gà mái mau hết bệnh

ganoicon thích bài này.
  3. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Theo mình bạn nên pha nước muối ấm rùi vệ sinh cho gà sáng và tối (lấy bông tai lau nước bọt trên mắt, dùng tay nặn hết nước mũi trước khi dùng nước muối lau vệ sinh và cho em nó uống), cho uống thêm vitamin c + CRD là được rồi, Tiêm Bi0-linco-s bạn sẽ thấy hiệu quả ngay chỉ sau vài mũi nhưng gà sẽ rom người và gầy đi thấy rõ. Chúc gà bạn sớm hết bệnh .

kamma thích bài này.
  4. thixgadep

thixgadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    282
    tốt nhất bạn đem gà ra tiệm thuốc thú y cho người ta xem là hay nhất đó bạn.Chúc gà bạn mau khỏe.

5. dinhndtv

dinhndtv Active Member

Thích đã nhận:
    31
    Nguy hiểm quá các bạn ơi !
    Nếu xử lý như các bạn thì phần lớn gà mình sẽ mất sức dữ lắm, vì nhóm Lincomycine mà dùng cho gà đá thì dễ làm gà đá bị "hư" (càng nguy hiểm hơn nếu dùng liều 1ml/ lần, ngày 2 lần như anh tuanrau_CT), Lincomycine họ hàng gần với Streptomycine đó bạn, cũng giống như trị bệnh Lao phổi đó bạn (có người chết vì không chịu nổi với thuốc).
    Nếu xác định là CRD thì còn nhiều công thức trị hiệu quả hơn và ít "khô" gà hơn.
    Nếu bạn quan tâm cứ gọi cho tôi: 0937944000.