hỏi về cá chuột

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi hiệp, 21/9/06.

1. hiệp

hiệp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình mới mua một con chuột ba sọc (chuột hề?) để thả vào bể thủy sinh. Anh em nào có kinh nghiệm cho mình hỏi con này có ăn rong không vậy? phá cây ?Con nhà mình khá lớn chừng 10cm. cho hỏi thêm con này cho nó ăn gì ? Nó có ăn rêu không?
    Cảm ơn nhiều=)) =)) =))

2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Con này nuôi cho đẹp chứ ko ăn rêu, chỉ khoái ăn giun, thích hợp với bể lũa,đá...

3. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sẵn tiện xin bạn hiệp cho mình hỏi ké nhé. mình thả con cá bống vàng ăn rêu nhưng nó cứ măm măm dập hết lá cây, mà tụi nó khôn lắm bỏ chai nuớc suối có trùn chỉ vô củng trốn hết mặc dù bị bỏ đói mong anh em giúp cách bắt nó ra nhé. thanks

4. cat

cat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lấy bao nylông trong hơi to một chút mở to ra rùi ngâm dưới hồ!
    Khi đó chú ta không phân biệt được đâu là nước đâu là bịt nylông lấy cây lùa chú ta chạy thì sẽ lọt vào tròng khi đó nhanh tay kéo lên, mình làm hoài hà bảo đảm 100% thành công.

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Chuột hề thật ra chả hợp với hồ TS tẹo nào...nếu bạn thích chúng quá thì nên nuôi trong hồ nền trơ thôi vì bọn này hay đào hang hốc lắm...Về thức ăn thì chúng chỉ măm trùn chỉ nên có nguy cơ trùn chui xuống nền sinh sôi thì hết thuốc chữa, ngoài ra cho ăn trùn làm nước mau dơ, tạo Đk cho tảo phát triển...