Hỏi về ca da beo

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hlgvn, 26/7/04.

1. hlgvn

hlgvn Member

Thích đã nhận:
    1
    Tui nuôi nhiều cá rồi nhưng chỉ có mỗi cá da beo là nuôi bao nhiêu lần cũng ko được quá 5 ngày. Bác nào nuôi được loại này thì chỉ cho tui với.

2. vio_tran

vio_tran ^_^ HELLO Vio !!

Thích đã nhận:
    40
    Đã biết nuôi cá rồi thì làm sao nuôi cá da beo lại bị chết ?!! :unsure: Sao thế được ! Trường hợp của bác ngộ thế ! Hùi đó vio nuôi da beo , muốn nó chết lắm chứ mà sao nó cứ trơ trơ ra mặc dù bỏ đói cả tuần , nước hồ ko thay , nổi rêu nổi móc mà vẫn sống nhưng không qua nổi tuần thứ 2 . Ý là muốn nó chết như vậy mà nó vẫn còn lếch qua được hơn 7 ngày , thế mà sao bác nuôi ko qua nổi 5 ngày ?!! Khó hiểu nhỉ ! :p

3. hlgvn

hlgvn Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy tui mới thấy lạ đi hỏi mấy bác trước giờ chỉ mỗi loại này là tui nuôi cách chi cũng chết

4. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Thế nhà bác có dùng nước giếng để nuôi cá không? Nhà bạn tui có một thời gian nuôi cá = nước giếng thì cá cứ còi cọc rồi chết. Có một số nơi dùng nước giếng mà thả cá neon vào thì một lúc sau phải lấy vợt mà vớt xác cá đấy. <_<

5. hlgvn

hlgvn Member

Thích đã nhận:
    1
    Heh, tui dùng nước máy nuôi cá, hồi xưa thì tui dùng nước giếng, tui nghĩ là cách cho ăn của tui với cá da beo có vấn đề. Thế các bác cho cá da beo ăn làm sao chỉ tui dzới tui toàn nuôi cá ăn mồi còn cá cỏ thì chỉ nuôi ông tiên, cá vàng, cá chép, bảy màu, ngựa vằn ko hà

6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Thế thì lạ thật đấy. Cũng như Vio, trước đây tôi nuôi da beo thường xuyên bỏ đói mà nó chẳng chết gì cả. <_< . Hay là bác ra chợ bắt một đôi nữa về và nuôi riêng ra xem nó có chết không nhá. Biết đâu trước đây bác lại nuôi cùng với một kẻ thù truyền kiếp nào đó khiến nó sợ quá nên qua đời. :rolleyes:

7. vio_tran

vio_tran ^_^ HELLO Vio !!

Thích đã nhận:
    40
    :p :D Cũng có thể là dzậy !! Tuy nhiên , Vio nghĩ vấn đề do nước cả thôi .

8. hlgvn

hlgvn Member

Thích đã nhận:
    1
    Heh, cám ơn các bác nhé tui sẽ nuôi lại một cặp thử, hổng biết cá da beo có họ hàng gì với có nóc ko nhỉ ?

9. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Nhà bác Hoà thả đầy ở trong bể nuôi rong, bọn này chuyên ăn ốc sên và rêu, chẳng thấy chết con nào, con nào cũng to vãi

10. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tôi cũng vậy

Chào các bác !
    Tôi cúng mới tập nuôi cá. Mới đầu mua 2 con dabeo vê nuôi trong bể xi măng thấy cũng vui ( loại này bơi nhanh lắm ) nhưng không biết sao sau 01 tuần các chú lần lượt bỏ ăn rùi lên đường hết.
    Không biết có phỉ do nước giêngs không ? Trong khi các loại khác vẫn bình thường