Hỏi về cá đẻ

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi cuongtan, 1/8/07.

1. cuongtan

cuongtan Member

Thích đã nhận:
    0
    em là thanh viên mới nên co những câu hỏi hơi thừa nhung em vẫn muốn hỏi mong các Bác hướng dẫn dùm em.Hiện tại em có 2 chú cá chuẩn bị đẻ hay sao ý,em có đưa ra một số triệu chứng thi các bác bảo là cá đang chuân bị đẻ và khuyên em cho Giá Thể vào bể để cho cá đẻ, nhưng em ko hiểu giá thể là cái gi?????? và hiện tại em đang ỏ Hà nội, liệu thời tiết và khí hậu ỏ ngoài này có đủ điều kiện, môi trườngvvvvv cho cá Đĩa đẻ và sinh trưởng đc ko?????mong các bác chỉ bảo.chân thành cảm ơn các bác.

2. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cái giá thể là 1 viên gạch cao co 30cm rộng co 8cm rôi khoan lổ lấy dây điện chế để móc vào thành hồ để yên hoặc cái ống nước tròn dài khoảng 30cm đường kính cở 8cm.ở HN thì khá lạnh đấy phải dùng sưởi chứ lạnh quá chắc là no không đẻ được đậu .tại mình ở TPHCM.

3. cuongtan

cuongtan Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam on Bạn, cá nhà mình đẻ rồi,nó đẻ trên thành bể nhưng rất buồn la sau đó no lại ăn hết trứng, chẳng hiểu tại sao nữa.

4. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Lứa đầu cá ăn hết là chuyện thường !

Đừng buồn bạn ơi lần đầu nó đẻ rồi ăn là chuyện thường mà bạn ,không sao đâu bạn 1 vài lứa đầu hư là chuyện thường nhưng mà bạn làm giá đẻ đi bỏ vào cho nó đẻ sẻ tốt hơn đó bạn,vì chắc khoảng 1 tuần sau nó đẻ lại đó bạn.chúc bạn thành công và được vài lứa bột nuôi chơi cho biết hihi.ah cá bột khó nuôi lám đó nha .

5. huynhcongtri

huynhcongtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lần đầu con nào cũng vậy từ từ cũng sẽ được không sao đâu đừng buồn nhé