hỏi về cá đĩa bị đao

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi tuancap, 26/8/10.

1. tuancap

tuancap CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    691
    các bác cho hỏi,một em cá nhà mình mấy hôm nay thây cứ quay quay bơi nghieng nghiêng,bây giờ phải làm thế nào,có thuốc chữa không

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Chú Tuấn ơi là chú Tuấn, Down là hội chứng của người mà!=))=))=))=))=))=))=))
    Con đó chắc trúng kịch độc rồi. Chắc đem rán mới đc.

tuancap thích bài này.
  3. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

Bác bắt riêng nó ra 1 bể nhỏ . Sau đó pha thuốc tím với liều lượng nửa hạt gạo/5lit nước . Bác cho cá vào dung dịnh thuốc tím đó ngâm cá 10 > 15 phút . Trong khi ngâm cá , bác chuẩn bị 1 bể nhỏ riêng , cho 1/4 thìa sữa chua tetra nhật và đổ nước khoảg 20cm ( tùy theo cá bác to hay nhỏ , căn cho mặt nước chỉ cách vây trên cá khoảng 5cm) . Sau thời gian ngâm cá ở dung dịch tím , bác bắt nó đưa vào bể thuốc tetra nhật . Nhiệt độ khoảng 30 31 , xủi oxy và để nơi yên tĩnh . Hàng ngày bác thay 30 50% nước và thêm thuốc tetra vào nước mới . khoảng 5 đến 7 ngày chăc sẽ khỏi

4. ymphuong

ymphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    cá nhà em nằm nghiêng để ngủ, về nhà tưởng chêt rồi đinh mang cho tép ăn thì nó vùng dậy bơi
    mấy lần như vậy rôi lên quen

5. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

bạn chữa như cách minh nêu trên sẽ khỏi , nhưng phải kiên trì . Chỉ khi nào vây cờ của cá căng hết ra , thì lúc đó là đã khỏi bệnh . Nếu chưa như vậy thì cứ ngâm tetra nhật thêm .

6. tuancap

tuancap CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    691
    qặp ông thầy lang haicu hết thuốc chữa.may lại gặp được ông thầy lang hungmamen

haicu? thích bài này.