Hỏi về cá dĩa

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi han han, 31/1/06.

1. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình gia nhập hội cá dĩa với. Mình cũng thích cá dĩa lắm. Đang nuôi 6 con. Nhưng không làm sao phân biệt trống mái. Cũng xem các cách mà sách báo chỉ dẫn rồi. Có cách nào dể nhìn không cho mình học hỏi với. Nếu muốn đi học hỏi thực tế thì đến địa chỉ nào các anh chị chỉ giúp mình với

2. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Bạn phải nói cho mọi nguoi biết bạn đang đâu thì moi giúp đuoc bạn chu.

3. Tiencao

Tiencao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nuôi 6 con thì phân biệt trống mái làm chi? Cứ dể tụi nó tự nhiên bắt cặp, rồi khi đẻ để ý quan sát 1 chút là biết ngay mà.

4. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    nhà em củng nuôi một con bồ câu bự cở cái chén ăn cơm bây giờ tính kiếm thên 3 con nữa có anh chị nào có thì bán cho em mà rẻ rẻ thôi nha vì em là học sinh cấp 2 mà hầu bao cũng hơi eo hẹp.Anh chị có thể làm thầy cô chỉ em cách nuôi đẻ thực tế không nhà em ở sài gòn

5. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang ở Bà rịa vũng tàu. Các anh chị chỉ ở saigon cũng được

6. FUNNYBONE

FUNNYBONE Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình hiện nay có dư 1 cặp cá dĩa, bảo đảm đúng trống mái luôn. Đẻ được 1 lần rồi cả năm nay ko đẻ lại. Con mái là dĩa Lam lai rất đẹp rất tròn, con trống dĩa thường ko đẹp bằng con mái. Bây giờ mình có 3 cặp LamA đang đẻ nên dư ra cặp này ko nuôi. Em Phat hay anh em nào quan tâm thì qua rước về nuôi chơi, giá bảo hữu nghị cho anh em mê cá dĩa. Hình như ở đây ko tiện báo giá cho nên mình se ko đưa giá ra. Có gi thì phone cho mình. Quốc 0909948944, đ/c : 170/27/11 LLQuân P8 Q.TB