Hỏi về cá dĩa

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi chihong123, 22/3/06.

1. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bạn cho mình hỏi cá dĩa nhỏ bao nhiu 1 cặp . Nuôi chung với cá gì được . Em muốn mua 2 cặp về nuôi lắm đó :D . Thân

2. tamthuong77

tamthuong77 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đĩa nhỏ là nhỏ cỡ nào, và cựu thể là loài cá đĩa nào.bạn phải nói rõ, thì mọi người mới giúp được

3. bekhang

bekhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chà cá dĩa thì tùy loại đó bạn , ví dụ như bồ câu có đường kính 7 cm thì 70 1 cặp đó , cá bán ở tân xuyên phó đức chính , bán cũng bảo đảm lắm bạn

4. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng ko rõ lắm bạn ạ . Vì muốn mua chơi thử thôi . Hồi sáng lên tiệm cá thấy có mấy con xanh xanh hỏi chủ đòi 120k/cặp ( 4-5cm). Giống nào đẹp bạn giới thiệu cho mình đi ( có hình càng tốt ) Nhỏ là khoảng 4cm . Thân

Last edited: 22/3/06
  5. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    @chihong123: cá xanh mà 120k/cặp thì chắc là Dĩa Lam rồi bạn ạ. Nếu mới nuôi thì bạn nên mua Bồ Câu hoặc Bông Cúc xanh, tùy loại lớn nhỏ, giá cả khá mềm. Mình mua Bồ Câu 9cm = 80k/con, Bông cúc xanh 8cm = 40k/con, mua tại khu Nguyễn Thông - Lý Chính Thắng. Tham khảo thêm nhé bạn.

6. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @chihong123: mình muốn bán 06 em cá lam (xanh xanh mà bạn nói) + 02 em blue coban (cũng xanh xanh nhưng có bông) cỡ 5cm. Mình để rẻ lại cho vì nuôi chung với cá lớn nên chúng hay bị ăn hiếp quá! bảo đảm cá rất đẹp. Nếu bạn cần thì để lại email cho mình.

:)

7. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Mình cũng muốn hỏi như bạn Chihong 123 nhưng mình ở ngoài HN cơ, có bạn nào biết giúp mình với!

8. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Giá cả tùy thuộc vào kích thước, chất lượng kết hợp với lương tâm của người bán hàng. Bạn mới tập nuôi thì nên mua những loại nào ít tiền thôi nếu lỡ có chết cũng ít tiếc.

Cá đĩa bản tính hiền lành nhưng đòi hỏi môi trường sống tương đối nghiêm ngặt hơn các loại cá khác, vậy nên cũng phù hợp với đa số loại cá khác, tuy nhiên vấn đề ở chỗ cá dĩa của bạn có bị những loại cá khác tấn công hay không.

9. tunglam

tunglam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Mình biết ở cổng chợ Mơ có bán đấy. Trước mình có mua ở đấy 2 em lam đức 6-7cm giá 170 ngàn/ đôi. Chát xít. Được cái khá đẹp và khỏe. Ở phố Hàng đậu đang bán đĩa cỡ đó nhưng mà xấu lắm. Bạn thử ra chợ Mơ xem, nếu được gạ chị chủ cho về nhà mà chọn.