Hỏi về cá mái ???

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi Kimmaluu1811, 17/1/07.

1. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em nge một số người chơi la hán nói cá mái khi đẻ lứa thứ 2 thì tỉ lệ cá mái sinh ra la rất cao do đó sẽ ko bán dc nên người ta chi cản 2 lứa thôi fải ko ? có người thì lại nói là cá mái càng lớn tuổi thì cho ra càng nhìu trứng( có thể cản toi lần xả trứng thứ 15) bác nào có kinh ngiệm xin cho em hỏi ạ. Cám ơn các bác, các anh nhìu.

2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Đúng là cá đẻ càng nhìu lần thì cho ra cang nhìu trứng đó bạn,giống như cá bảy màu vậy thôi(mấy loài cá khác cũng vậy àh)Còn cái vụ ra nhìu cá mái thì còn tùy vào nhiệt độ,pH nước và tùy vào cá trống nữa chứ ko phải dựa vào lần đẻ nào đâu bạn

3. zZHoaCoTuZz

zZHoaCoTuZz Active Member

Thích đã nhận:
    0
    làm gì có vụ mà lần đẻ sau là có nhiếu cá mái .bạn nghe ai nói vậy

4. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    uhm cám ơn các bạn. Tại gần nhà mình có một tiệm cá. Ông chủ ở đó cũng là người ép cá lúc mình hỏi về cá mái thì ông ấy nói là cản 2 lần xong là ổng thả sông luôn, mình hỏi tại sao thì ổng nói vậy đó, ổng còn nói lý do là nếu ổ cá nào nhiều cá mái quá thì sẽ lỗ tiền công nuôi và thức ăn. còn về thực tế như thế nào thì mình mới cản 1 lần thôi nên chưa kiểm chứng được vụ này.

5. lahanhoa

lahanhoa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái vụ này mới àh, mình mới nghe, bạn àh, nhà bạn ở đâu và tiệm cá đó ở đâu thế bạn, cho mình xin địa chỉ để liên lạc với ông chủ tiệm được không, thấy ổng bỏ cá mái mà thấy tiếc qué :laughing: , ông chủ tiệm cá này chắc là cao nhân đây =))

6. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    Cửa hàng cá này ở GV gần nhà mình. Mình còn nge ổng nói cá mái của ổng là con King Kamfa ổng mua tới 8 triệu lận đó(ổng hay đi mua bán trao đổi hàng với nuớc ngoài). Rồi mình hỏi ổng cản dc bao nhiêu bầy rồi ? ổng nói là cản dc 3 bầy, rồi ổng đem cá mái ra sông thả luôn vậy đó. Còn thực hư ra sao thì mình ko bit. Chỉ bit là ổng cản con mái đó với một con trống RED DIAMOND của Mã Lai và cho ra một bậy cá con rất đẹp. ko thua j cá ngoại nhập.

7. keijiho

keijiho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Ông đó chắc thả sông nhưng khi thả " Hà bá" bơi lên móc tiền ra đưa ông ấy. Ông đó ở GV mà đường nào vậy bạn. mỉnh ở SG cũng hay đi GV chơi lắm. Bạn cho mình địa chỉ chỗ ông đó đi! Mình mua lại ông ấy.
    Ông nào mà xạo quá!

8. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng mới nghe nhưng cá mái mà ra nhiều chắc do lúc cá trống ép nhiều lần không kịp bình phục "Nội Công"nên tỉ lệ cá mải ra nhiều hơn chăng?hiihi.,,.Thân

9. Anthony

Anthony Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này mình mới nghe......ah, mà có sư huynh nào bít phải để nước ở chế độ nào để có nhìu cá trống o...:confused: .....cá mình đẻ được 3 lứa(mình chỉ dủng nước máy,thức an thì đủ thứ...)...>>>>tỉ lệ trống--mái gần như 50/50.......~X( ..!!!

10. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác bị người bán dụ mà kô biết làm gì có ai mua con cá 8 chai chỉ để ép có 2 lần mà lại còn thả cá ra sông nữa, thằng cha này chắc ép tới 2 chục lần chứ 2 lần gì

11. acmalata

acmalata Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng vậy đó, ổng dụ bạn đó đem cá tha đi rồi lai tiệm ổng mua.

12. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nghe cứ như chuyện cổ tích!!! bỏ 8 củ ra mua 1 con cá .Đẻ xong 2 lần thả trôi sông.Chắc cái ông này 1 là có họ hàng với billgate nên tiền xài hok thiếu,2 là họ hàng với chú cuội chuyên bốc phét lừa người =))

13. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghe bạn nói mà thấy cha nội bán cá đó ba nổ quá!! Phải nói là nổ nhất Việt Nam mới đúng.

14. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Đây là câu chuyện cười hay nhất mừng Giáng Sinh 07 ???!!!
    Tôi, thì tôi tin ở tính hài hước của nó .
    Chúc mọi người ZUI và có nhiều thông tin dạng như thế này !