Hỏi về cá thần tiên đuổi nhau

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi Bi_Bo, 12/10/12.

1. Bi_Bo

Bi_Bo Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bác. Em cũng mới đua đòi làm cái bể 80 và 1 cái BBV 40 chạt chung 1 lọc tràn dưới. Thả 2 chép 5 màu và 6 em thần tiên phượng vào thì chết mất 2 rồi. Còn 4 em nhưng dạo này chúng nó kỳ quái quá. Nhờ các bác tư vấn giúp.
    Tạm gọi 4 em của em là A,B,C,D cho dễ hình dung. :D
    A nhập khẩu đầu tiên, sau đó đến C và 2 bạn đã chết, cuối cùng là B và D
    Bên bể chính thì A đuổi đánh B và C. B đuổi đánh C và D. D ko đuổi ai cả. :))
    D và B ăn uống bình thường. C Chui vào góc bể ko dám ra ăn.
    Bắt C sang BBV thì bơi lội ăn uống ít. Cho ăn giun thay cám thì cũng ăn ít.
    Bắt cả A,B,D sang BBV để bồi dưỡng tí thức ăn tươi ( bên bể chính ko tranh mồi dc với chép) thì xảy ra chuyện ngược.
    C đuổi A,D. B đuổi cả A,C,D. ~X(
    Và bạn A bị cả B và C đuổi thì lại ko dám ăn nữa. Cả ngày trốn ở góc bể.
    Để 3-4 ngày vẫn thế, chuyển về bể chính thì mọi việc lại trở lại như cũ. Đuổi nhau cả ngày. #:-S
    Nhờ các bác tư vấn giúp làm sao để về bể chính các em ko đuổi nhau nữa.
    Và thêm câu phụ là hình như vào mùa này Thần Tiên bắt đầu dễ nhiễm bệnh phải ko các bác? Em thấy bọn chúng ăn uống ít lắm. Mà ra các hàng cá cảnh cũng thấy ít thần tiên.
    Thanks cả nhà trước nhé.
    P/s: Em có chút tay nghề dán bể và khoan thành hút mặt, đáy hoặc hút đáy qua thành - Overflow. Bác nào có nhu cầu làm bể mới hoặc cải tạo bể cũ PM em giúp Free nhé. Chỉ xin chút kinh nghiệm nuôi cá của các bác thôi

2. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Chắc em nó bị đói nên thế. Bạn cho em nó ăn đủ và tách mỗi em ra mộ cóng 1 (2) hôm sau đó cho vào cùng lúc xem sao. Mình cũng bị thế nhưng khi tách giêng và thả cùng lúc không bị đánh nữa. Mới cả bỏ mấy con chép kia đi nuôn thần tiên không thôi. Đấy là ngu ý của mình ae chỉ bảo thêm.

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chúng đẫ đến giai đoạn phân chia lãnh thổ rồi, vì vậy nên đuổi đánh nhau và bắt cặp, cái bể 80 của bạn chỉ nên thả 1 trống 1 mái vào thôi, nếu thả 4 con thần tiên chắc phải cho nhiều cây cối hoặc lũa đá để chúng phân chia lãnh thổ, giảm bớt tình trạng đánh nhau.

longbeo thích bài này.
  4. davidwalker

davidwalker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cá thần tiên khá dữ.đuổi nhau là bình thường.ko chết được đau bạn