Hỏi về cách bẫy chim

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi titoe, 28/10/05.

1. titoe

titoe Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác nào có kinh nghiệm trong nghề bẫy Hoạ mi, Sơn Ca, Chích choè làm ơn gia truyền cho em vài miếng. Nhà em ở QNinh, gần núi đá nên có nhiều chim rừng lắm, nhất là buổi sáng phóng xe vào rừng nghe chúng hót thì chỉ có mà ngất cả người.
    Xin cảm ơn trước! I-|

2. ThanhLong99

ThanhLong99 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình không rành về bẫy chim nhiều nhưng mỗi khi có chim bay đến khu vực nhà là lấy chim nuôi ra treo và đem lục bỏ trong đó sâu quy, cào cào, dế hay thằn lằn là bắt được. vì ở Sài gòn nên chắc là chim nhà sảy, đói khát thấy có chim và đồ ăn là bay xuống

3. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Bảy chim

Tồi ngày xưa chơi Chào Mào ở Đã nẵng nên tôi biết nhiều người cũng bảy cách này
    nếu bạn biết về Khướu đồ, thì cũng tương tự như các loài chim khác. Ở Đà Nẵng và Huế có loại lòng bảy Chào Mào các bạn biết không có hai cái náp hai bên. Nhưng lòng bảy Chào Mào thì nhỏ, còn lòng bảy Khướu thì to hơn gắp đôi vì Khướu to hơn. Người Đà Nẵng vẫn dùng lòng loại này bảy Chích Choè Than và Lửa. Dùng con chim mồi ỏ trong khi chim mồi nghe tiếng chim rừng hót hay khi treo lên cây thì chim lòng mình cũng hót và chúng sẽ bay về đấu và nhảy lên cầu thế là rồi. Eeheheh đi bảy chim thiệt là vui lắm cái thú đó không chi bằng.

Chúc bạn thành công eheheh

Bạch Đề

4. titoe

titoe Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn Bạch Đề và Thành Long 99 nhé, nếu bẫy được nhiều tớ đóng hộp rồi EMS cho các bạn!

5. mrtun

mrtun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Sơn ca thì mình chưa bẫy bào giờ nên ko biết chứ bẫy mi mới chòe thì đơn giản lắm ( vì bon này máu đánh nhau lắm ) b-(
    Về mi bạn nên mang hai lồng một đực và một mái theo, nếu có mái thuộc thì tốt vì nó chịu xùy cho my đực hót để dụ my ngoài về đánh. Còn chòe thì nên có con chim thuộc chịu hót ko sợ chim ngoài thi mói mong đánh dc. Như mình thì ko cần vì mình chim nào cũng dc miễn là có chim mồi, vì mình biết cách hót dụ chim ngoài nên ko cần nó hót miễn nó chịu nhảy là dc để cho chim ngoài nó tức mắt mà nhảy vào đánh( tường con của mình đến chiếm lãnh thổ của nó mà ) :)
    chúc bạn thành công nhé :applause: