hỏi về cách chăm sóc willow mos

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi duongphong155, 22/12/07.

1. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    tôi có 1 ít rêu willow khúc trên thì đâm lá non rất đẹp nhưng khúc dưới thì bị thâm đen hồ có xài quạt nhiệt độ 27.c ánh sáng tương đối sáng vì tôi để rêu gần đèn ko biết có cách nào để rêu xanh và đẹp lên ko mặc dù mình có xài phân nước của ADA mua ở APT các loại rêu khác đều rất tốt mổi loại willow này là bị thâm đen mong các bạn chỉ giúp cho mình một ít kinh nghiệm
    xin cảm ơn

2. gadaubac

gadaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Mình nghe nói loại willow này rất khó tính , mà cũng chưa được sở hữu loại này .
    Mong các bác cao thủ pots hình và hướng dẫn cách chăm sóc .
    Rất mong được chỉ bảo thân !!!!!!!!!!!!!

3. amtham

amtham Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể chụp ảnh bể rêu của bạn để thấy rõ hơn trạng thái thực tế mà bạn đã mô tả , hy vọng sẽ có nhiều ý kiến hơn quanh vấn đề này !

4. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Willow trồng không khó,theo H2O thấy nhiệt độ mới là yếu tố chính để nó phát triển tốt.Nước mát 1 tý là nó rất đẹp:
    Đây là 1 ngọn H2O bỏ thử vào bể tép,sau 1 tuần có nhiều ngọn non phát triển thêm:

5. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    ui trời ơi con tép đẹp quá cành willow rất đẹp đang kiếm máy ảnh để chụp hình để nhờ H2O và các bạn chỉ dùm mình 1 ít kinh nghiệm
    thân

6. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    wilkow mos xin hỏi về cách chăm sóc

willow của mình trồng dc 2 tháng mời các bạn góp ý và hướng dan74 cho mình cách chăm sóc

7. DUYACC

DUYACC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Theo kinh nghiệm của mình thì willow 26 độ = bắt đầu vàng, 27 độ = bắt đầu thâm đen, > 28 độ thì = dễ chết. Nhiệt độ thích hợp <24 độ C. Willow trong hồ của duongphong nên giảm độ cao xuồn gần sát đáy hồ (nhằm giảm nhiệt độ) và nếu có thể gắn thêm quạt hoặc bổ sung thêm đá (tủ lạnh) nhằm kéo nhiệt độ của hồ xuống <26 độ là OK rồi. Thân!

8. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    cảm ơn anh đã dời đám willow xuống thấp hố em có xài 2 quạt nhưng nhiệt độ
    tuy chưa lên đến 28.c nhưng giữ ở mức 26.c đã rất khó hồ em nó cứ giao động 26.c và 27.c chỉ ban đêm là dc 25.c như anh biết đấy ở sài gòn mình thời tiết thật ko hạp cho những loại rêu cần lạnh anh cho em được hỏi liệu mình có thể thuần hóa dc loại rêu này trong nhiệt độ 27.c ko em thấy willow của em đâm chồi non rất nhiều nhưng gốc thì vẫn hơi tham đen
    xin cảm ơn anh rất nhiều