hỏi về cách chokn khuyên trống mái

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khanhvn, 26/11/07.

1. khanhvn

khanhvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới chơi thui :) muốn làm 1 em khuyên về nuôi thử nhưng không biết chọn trống mái thế nào và chim như nào là tạm dc giá chỉ tầm 200k đổ lại thôi mong các bác chỉ em cách chọn và mua ở đâu là đảm bảo :)

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    éc cái này khó à nha ,mình cũng giống như bạn hồi đầu mới chuyển qua chơi khuyên mang tiền đi khắp nơi nhưng có tiền chưa chắc đã mua đuợc và đã ăn vài quả lừa to tướng nhưng cũng phải cám ơn họ vì nếu không vậy mình không khôn ra đựoc việc nuôi và mua chim cứ từ từ khoai sẽ nhừ học cách chơi truớc đừng mua vội ,mà tốt nhất kiếm đỡ 1 đến vài em mộc 5k ở chợ về học cách nuôi truớc rồi bạn xem mìh lên mua luôn chim đã hót nguời ta nuôi cỡ 1 hay vài năm gì đó ,nếu không thì nuôi các con từ mộc lên cũng không quá lâu mất khoảng 2 đến 3 tháng chăm đều tay cũng hót hết thôi mà chúc vui vẻ khi đến vợi hội chim

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    200k đến nahf em vác 1 chú về ko hót hôm sau mang trả lại :d

4. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nhà bạn ở đâu vậy để hôm nào tôi qua xem ,tôi cũng muốn tìm thêm 1 em về nuôi .Em bạn dịnh bán đã già tuổi lồng chưa vậy ?

5. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nhà bạn ở đâu vậy để hôm nào tôi qua xem ,tôi cũng muốn tìm thêm 1 em về nuôi .Em bạn dịnh bán đã già tuổi lồng chưa vậy ?

6. khanhvn

khanhvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em khuyên bác dịnh bán bao tuổi lồng rùi và giá cả địa chỉ của bạn thế nào mình qua xem

7. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    ở các vung nông thôn chim khuyên rất nhiều à,cách chọn chim đực dễ nhất là bạn nên nuôi nó vài ngày xem nó hót như thế nào,nếu hay thì để lại ngược lại thì....trả về nơi sản xuất

8. hunterman812

hunterman812 Member

Thích đã nhận:
    0
    Này bác, ko biết thì đừng có nói. Ae trong này lại cười cho.Một con khuyên chỉ cần nuôi vài ngày đã có thể "hót" để biết hay, dở ra sao rồi à ? Với vài ngày, bạn ra chợ, mua con gà về, xem nó gáy có to ko thì OK đấy

9. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Hiện tại em đang đi học.trao toàn quyền xử lý cho phụ huynh ở nhà rùi.nhưng em bảo để dành lại con em kết nhất.tuy là mới đc 1 mùa thôi nhưng về độ líu của nó thì em thấy quá hay nên ko thể cho nó đi.hi còn những con còn lại cho đi bớt vì chẳng ai chăm đc.em đang để nhờ mấy chú k ở nhà ông anh ở chợ mơ.các bác có muốn xem qua đó xem.ông ý ở trong góc chợ ấy các bác.đi qua mấy chỗ nhốt gà và cá gì ấy.

10. khanhvn

khanhvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hix thế bác còn 1 con đấy thui ah hay bác con máy con nữa cho em đạt hàng trước 1 em nha khi nào bác về thì ới em sẽ có mặt ngay