hỏi về cách chọn mi mộc già rừng.

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi alibaba83, 22/4/08.

1. alibaba83

alibaba83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    mình muốn hỏi về cách chọn mi mộc già rừng, và mi chiến mong đc các cao thủ chỉ giáo,

KtsBim thích bài này.
  2. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    alibaba83.
    mộc già rừng chỉ dành cho những người có tính kiên trì,bởi vì trong quá trình nuôi rất nản,đầu mặt xuốt ngày be bét,mõi lúc sang lồng phi loạn xạ ko chịu sang,sáng ra mở áo lồng treo chim thì chắc bạn nản luôn vì nó nhảy như cục gạch ở trong lồng ấy:laughing:người trẻ ít thấy nuôi được chim mộc già rừng lên được theo đúng nghĩa, nếu alibaba83. có ý định nuôi thì trổ chữ nhẫn ở trán xong rồi hãy nuôi:laughing:đùa tí.cách chọn mộc già rừng bạn tìm đọc bài của chú binhls ấy.ok

KtsBim thích bài này.
  3. TuTienGiang

TuTienGiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Chào bạn alibaba83 theo mình thì chim mộc già rừng có nhiều giọng do học được nhiều giọng hót ,nhưng ko phải con nào củng đá được.mà tất cả đều qua khâu chọn lựa ban đầu.mình đả sống ở Nghệ An hơn 10 năm có rất nhiều họa mi thậm chí vẩn bẩy được chim mi giửa TP Vinh.quan trọng là bạn chọn được con chim đạt tiêu chuẩn, ko cần phải là chim già rừng ,nếu như bạn chọn được con chim đả thay lông rừng lần đầu là được.chuc bạn thành công !

KtsBim thích bài này.
  4. hoamicbvn

hoamicbvn Member

Thích đã nhận:
    13
    theo minh là lông chim phải đẹp ơ chân vẩy phải khô bàn chân phải bị chai mi mắt ko mờ quá

linhqh and KtsBim like this.