Hỏi về cách chọn và nuôi chim sơn ca

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi hoamimai, 16/10/07.

1. hoamimai

hoamimai Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Tôi nghe nói chim sơn ca co giọng hot hay lám đúng ko? tôi muôn nuôi thử xem sao nhưng chưa biết gì ca ,xin các bạn hãy giúp tôi cách nuôi và chọn sống mái nhé

2. chim_khuyen_liu

chim_khuyen_liu New Member

Thích đã nhận:
    0
    phân biệt trống mái SCA rất khó với ng­ười mới chơi vì vậy bạn nên mua con chim hót mà nuôi cho đảm bảo nhưng giá hơi mắc còn hơn tiền mất mà ko mua đc con nào ra hồn

3. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn vào topic ở đầu phần chim rừng "Tổng hợp các bài viết về Sơn Ca" mà đọc, ở trong đó có đầy đủ các kinh nghiệm để bạn chọn và nuôi để có một chú Sơn Ca đứng nấm hót hay. Chúc bạn sớm chọn được một chú chim hay.

4. n_nhoang

n_nhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Cái này đúng mà cũng không đúng bác ạ.
    Em có anh bạn nuôi khoảng 20 con gì đó, nhưng SC được mệnh danh là loài chim đỏng đảnh nuôi thì dễ nhưng để nó hót thì..........~X( ~X( ~X(

5. Dinh Tran Huu

Dinh Tran Huu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    150
    Hoamimai ơi, đừng nuôi sơn ca làm gì vì nếu bạn nuôi sơn ca thì sẽ nuôi phải toàn soncamai thôi, không hót được đâu.
    Đùa chút cho vui thôi, đừng giận nhé. Nếu bạn muốn nuôi sơn ca thì bạn phải có chỗ treo và phải "máu" thì mới nuôi được. Nếu muốn nuôi sơn ca non lên thì vào mục "chim sơn ca" xem cách nuôi chim sơn ca non nhé, Còn muốn nuôi chim sơn ca đuổi thì khó lắm đấy, SC đuổi mà hót được thì có con hót rất hay nhưng nó giẫy chẳng khác gì họa mi đâu chóng nản lắm. Sơn ca hót có cái hay riêng, họa mi hay kiểu khác, khuyên hay kiểu khác, chim cu gáy chỉ cúc cù cu cu thôi mà vẫn thấy hay, cho nên chẳng thể nói là con nào hay hơn con nào cả, chỉ biết là mình thích nuôi loại nào thôi.