hỏi về cách lựa tép mũi đỏ trong bể tép mồi

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi langtuvn1991, 5/8/07.

1. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    các anh ơi cho em hỏi cách lựa tép mũi đỏ trong hồ tép mồi đi mấy anh. em hok bik tép mũi đỏ hình dang ra sao hếtt mấy anh tả dùm em nha hay anh nào có hình up len dùm em lun nha.thank các anh

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ra mấy chỗ chuyên bán cá đó(mấy chỗ này thì lượng tép nó mới nhìu:Nguyễn Thông,LXT...) nếu xa thì kiếm chỗ bán cá gần nhà cũng dc,ko sao.mua 2k tép nhỏ nhất,về đổ ra thau lớn(màu trắng càng tốt cho nó dễ lựa) đợi vài giây cho bọn tép nó bám,thấy con nào cái gai trên đầu màu đỏ,xanh(các con này nhìn rất dễ thấy,nó thường dài và ốm hơn mấy con kia,mấy con kia ú nu àh) thì cứ lựa con đó.hoặc là bạn thấy con nào nhìn đẹp,màu sắc lạ thì bạn cứ lựa,nói thẳng 1 câu:rất dễ thấy.nên mua vào lúc tép mới về vì lúc này nhìu,cơ may lựa dc nhìu hơn,hôm bữa mua 2k vào buổi chiều cho cá ăn,nhìn sơ mình đã thấy 3-4 con.chúc bạn thành công

3. Thanh_carps

Thanh_carps Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Chào bạn! Bạn muốn mua tép mũi đỏ thì ghé cửa hàng bán cá và đồ ăn cho cá ở đường Nguyễn Thông, nằm giữa tiệm Tú Trân và Thúy Phát. Nhưng mình nói trước nó ăn cây kinh dị lắm đó.....

4. kimcuongdo

kimcuongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    trời. rảnh chạy xuống quận 7, cho bạn vài chục con luôn.......... nhớ báo trước 1 ngày cho mình biết... để mua tép về lựa cho bạn.

5. tandaudinh

tandaudinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hề hề . . . hôm bữa qua APT thấy mấy con tép mũi xanh mũi đỏ đẹp quá mà tìm mua không có. Hôm qua baby tới lấy cỏ nhật nói là có thích thì em qua chổ chị kimcuongdo lấy cho . . . Bây giờ thì đang . . . mong mỏi tin tức baby :D .

6. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Nhờ bạn mua giùm nha.

Thân chào bạn kimcuongdo, làm phiền bạn mua giùm mình nha (vài ngàn -> lựa được khoảng 10-20 em mủi đỏ), nhân ngày off 12/08/2007 của A S A P mình sẽ lấy. Cám ơn bạn nhìu lắm. Xin lỗi BQT nếu có spam. Thân :)

7. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn chị kincuongdo nha.nhưng em ở xa wa (ở q9 lận) nên ko bik khi nào mới lên nhà chị đc.ah nhân tiện cho em hỏi thông tin về ngày off cua ASAP nha.em cũng muốn đi lắm.em là người mới ko bik có đc ko.ah nhân tiện cho em hỏi nếu đi có cần đóng góp zi ko để em còn bik đường chuẩn bị(nhà em nghèo :(( )

8. kimcuongdo

Thích đã nhận:
    7
    mình xin trả lời thế này... dạo này cửa hàng hay mua tép của mình ko còn loại tép đó... nhưng mình có nuôi 1 ít... đã chia cho anh Flower sea hơn chục em, mình sẽ bắt tiếp 10 em để chia cho bạn . Mong gặp lại bạn tại diễn đàn of kỳ này.
    To langtu: ngày off là ngày 12 tháng 8 năm 2007. Bạn đi cho vui. Ko yêu cầu đòi hỏi nhiều đâu. miễn là bạn cùng đam mê thủy sinh là được rùi.

9. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    thank chi kimcuongdo nha.hẹn gặp chị ở off 12/08 nha.

10. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix mình mua tép về có thấy con nào mũi đỏ đâu .tức quá mình cho 7,8 con tép mồi vô hồ luôn rồi .

11. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    mua loại nhỏ nhất,mấy con nhỏ nhất đó đều là tép ăn rêu(ko càng) nhưng chỉ có mấy con mũi đỏ,xanh là đẹp thôi.muốn có nhìu thì lựa lúc tép mới về mà mua,2k cũng khoảng 2-4 con.mấy con lớn thì là tép rồi,làm zì có mũi đỏ trong đó

12. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    Hix không biết nữa ra chỗ hàng cá nói bác ơi lấy cho con 3k tép mồi cho cá la hán ăn họ đưa chứ không biết .Hồi nãy cũng thấy có tép nhỏ nhưng lựa hoài không thấy tép mũi đỏ chỉ thấy cái đầu nó xanh xanh không có cái mũi nào hết .Giúp mình với huhu

13. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn để ý kỹ lại xem. Có cái chấm đỏ đỏ nhỏ xíu ngay trước đầu nó đó.

14. kimcuongdo

Thích đã nhận:
    7
    bạn muốn thâyno1 có màu xanh, đỏ thù phải bỏ vào cái bao trong, bỏ vào hồ có đèn, đèn chiếu xuống thì mới hiện ra màu. con nào màu đẹp thì bắt. Do hồ nhà mìnhnu7at1, bao nhiêu cây của hồ kia tống vào cái hồ chứa tép mũi đỏ, nên việc truy bắt tụi nó hơi khó... mình đã bắt được hơn 10 em. Bữa đi off có gì mình sẽ chuyển nó cho bạn nào cần. Gặp mình nhớ nhắc nha.

15. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    hihi cảm on KCD nhiều nha giờ chắc em không nuôi tép được nữa rồi vì sáng nay em vớt hết 2 con tép chết ra rồi ạh :crying:

16. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    bạn ở wận nào, bữa nào sang đây mình lựa cho vài trăm em, sẵn share cho bác Shin nữa.... ngày nào cũng thấy tụi nó bơi wa bơi lại trong mớ tép mồi ở chỗ bán cá. Muốn chộp lấy chúng share cho các mem của 4rum mà chả ai kiu cả ....

17. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    :D bạn share cho mình với :) Nhà mình ở 317 nguyễn thái bình.Phường 12.Quận tan bình (sau hội chợ triễn lãm áh ):D

18. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    nhà hơi xa, thứ bảy tuần này hẹn ở đâu đi, bik đường Nguyễn Kiệm ko ? mình ra đó sẵn lựa lun

19. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Tép chị KCD cho 2 con được gần 1 tháng rùi mà nó vẫn tỉnh táo lắm, nên chắc hồ nhà mình nuôi được rồi :D
    Bữa nào để tui đem qua vài cọng rêu, tiện rảnh thì qua Lưu Xuân tín xem dùm bác con tì bà luôn.
    À, lựa dùm tui vài con tép nhé, nhìu màu càng hay! :d

20. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    hì từ trước h mình gặp các loại màu này nè: về mũi thì kon nào cũng có mũi đỏ hết ko tính, còn về thân thì có màu Xanh Dương, Xanh Lá, Vàng, Đỏ thẫm và Tím... Chắc còn nữa mà chưa thấy

Trong thau tép mồi còn có 1 số loại Tép Đốm màu Cam và Xanh Dương đẹp lắm.

Không bik bác Chủ tiệm lấy từ nguồn nào mà dồi dào đến thế nhỉ, bữa nào sáng sớm ra ngồi trước cửa canh bà giao hàng kiu bả dắt đến trại nuôi mới dc...hehehe:D