Hỏi về cách nối tiếp lọc lavie và DF700

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi LêTuấnAnh, 6/10/13.

1. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

chẳng là em có cái lọc lavie rồi giờ có thêm cái DF700 nữa,
    Ống in-out lavie em làm bằng ống phi 21 mà cái in - out của DF 700 nó chỉ khoảng phi 15. Các anh chỉ giáo cho em với làm sao, dùng cái gì để nối tiếp đc 2 cái ống của lavie với DF700 với ạ :x

2. haitediport

haitediport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Ra hàng nước mua cái khẩu nối 5k về nối giữa 2 đoạn ống DF và Lavie là xong thui mà.

3. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    Dễ mà qua mua cái ống phi nhỏ hơn cái to đút ra ngoài còn cái df 700 hơ nóng đút vào trong cũng như cái df700 và df1300 thui

4. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

Cái khấu nối đấy nó như nào ạ? @@
    cái df700 đút vào trong em sợ nó bị rỉ nước ko anh?

5. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    Như này chú ra mua cái ống điện hình như phi 19 thì phải cắt 1 đoạn bằng ngón tay, đầu 21 là vừa ngay cái ống phi 19 xong lấy mua đai sắt thít còn đầu 17 chú hơ nóng đút vào là ok mà để sang phòng chụp cho chú cái ảnh

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:29 PM ----------

Đây ống df 700 và cái df 1300 nè chắc chuẩn ý chú cắt ngắn cái ống nhựa cho nó đẹp

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:34 PM ----------

Mua thêm đai thít bằng sắt nữa thit 2 đầu là ok đừng có lấy đai thít nhựa:devil:

Giang_HN and cacochop like this.
  6. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

cám ơn anh nhiều ạ :D quá nhiệt tình :x em có sẵn cái ống nhựa rồi giờ quất luôn :))

7. henrytep

henrytep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Nếu là ống loại dày thì bạn cắm thằng ống nhỏ vào trong ống to, sâu 5cm là ok. Trc m cũng nối kiểu này & hoàn toàn khít ko hề dò nc nhé, ko phải ông cứng luôn.

8. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

em nối được như anh hung_mai chỉ rồi ạ :D......................