Hỏi về cách xem cu bổi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cugayducpho, 14/12/11.

1. cugayducpho

cugayducpho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    418
    Chào anh em diễn đàn cho e hỏi cách xem chim bổi như thế nào để chọn về nuôi sau này đở tốn lúa, chẳn hạn như qui, chân, đầu, nếu anh em nào có hình ảnh hoặc clip cho e xem với

Thu HY, leduyhung, cuphuquoc and 3 others like this.
  2. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Không nên xem cu bổi ngoài tiệm rất khó bạn ơi, chỉ có 1 số cao thủ nhìn ra thui, chỉ tận tay bắt con bổi ngoài rừng về nuôi bắt xong đem lên cói cho vui, chứ không chính xác lắm, chỉ coi con mồi thui chứ bổi rất khó khăn.

3. CUGAYTAYSON

CUGAYTAYSON Member

Thích đã nhận:
    21
    mấy bác thì sao em không biết chứ rieng em thì cũng giống như mình đi lựa mái vậy đó.hi...thấy em nào mà đạt chuẩn theo mình thì lấy thôi.còn chuẩn thì cứ nhồm cu cụ Thiện Bảo Lộc mà làm mẫu,khá đẹp đấy.hi...thân.

4. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Mình cũng giống bạn thôi mới vào nghề là cứ thế hỏi, nhưng trước hết bạn chịu khó đọc ở phần cách chon CG hay trong diễn dan, các bài vè bói, kinh CG, kinh Cườm CG . . . ôi rất nhiều mỗi ngày một ít, coi chừng tẩu hỏ nhập ma đó, rồi suốt ngày cứ cù cú cu cu, cụ cụ thì khổ he he có vài lới gửi bạn, chúc thành công

leduyhung, cuphuquoc and hcongthuc like this.
  5. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    CU Thiện vừa đen vừa nhiều lông " tứ tằng" cu sao nhồm nổi há há!!! chỉ có nhồm cu cuhobo,...đại cao thủ đồng nai đó, không thì hỏi cụ hội phó Á gun đó,...hỏi chi đâu xa... cụ mà mới cùng ngồi tụng kinh thì làm sao mà biết. đợi vài bữa đại hội võ lâm có con bổi nào khía khía thì chém mạnh tay là rinh về nha...ko được bổi xin thì cũng được mồi Hoa hậu.
    Ngó cu thiện song các bác ngiá cu của cao thủ sẽ ko dòm được vì cu thiên đen xì, các cụ sẽ hoa mất thì chít.

Last edited: 23/12/11
    vanthieu, Huy_TM, hungvcb and 2 others like this.
  6. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    em có một em này xin các bác xem giùm nhé.cảm ơn diển đàn.[​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 24/12/11