Hỏi về cái chia CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi hiệp, 5/8/07.

1. hiệp

hiệp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bạn cho mình hỏi mình muốn chia co2 ra hai bể. Mua cái ngã 3 bằng nhựa ngoài hàng cá về gắn vảo lỏng quá. Xin hỏi các bạn có cái ngã 3 nào chặt vừa với ống c02 không hả? cảm ơn:applause:

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Ống co2 của bạn có phải 6li,nếu đúng thì bạn có thể ghé APT mua bộ chia,gắn vừa khít,lại gọn đẹp.Nhớ mua thêm van tinh chỉnh để co2 chia được đều qua 2 bể.

3. mr.po

mr.po Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách đay vài hôm mình tình cờ đi ngang đường Tạ Uyên có thấy họ bán 4 hay 5 ngàn 1 cái, không khác gì APT bán.

4. mtt

mtt Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2
    bạn có thể ra CQ 6k một cái tha hồ lựa. Nhưng theo kinh nghiệm của mình biết thì rất khó chỉnh cho đồng đều cả 2 hồ. Tốt nhất là nên cố gắng mua thêm 1 bình co2 nữa thì tốt nhất. Khỏi phải tốn công chỉnh tới chỉnh lui mệt lắm bạn ơi.

5. hiệp

hiệp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn các bạn. anh MR.PO cho em hỏi cái tiệm ở đường tạ uyên nó gần cho nào vậy?

6. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Tạ Uyên nó nằm khúc cuối đường Nguyễn Chí Thanh đó hiệp ơi, MP nhớ gần góc ngã 3 có vài tiệm bán. Cái này hồi đó có ông anh chỉ mới tìm mua được. hihi

7. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Bạn quẹo phải ngay vòng xoay đầu Ta uyên và Hùng Vương (nếu đi từ Sài gòn vào) khoảng 10m bên tay phải có bán đầy

Muốn chỉnh được cho 2 hồ như ý phải bổ sung thêm mỗi nhánh ống 1 val nhỏ nữa

8. hiệp

hiệp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chỉnh c02 đều ra 2 bể khó quá các bác có cao kiến gì không?

9. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Bạn phải lắp thêm mỗi nhánh ra 1 val tinh chỉnh nữa

10. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Hiệp muốn chia ra nhiều nhánh thì kích thước của mỗi ống bằng nhau. Sau đó mua thêm cái van chỉnh lớn nhỏ ( cũng có bán tại Tạ Uyên luôn ) nếu thấy ra không đều thì mở ống yếu ra nhiều hơn giảm ống bơm co2 mạnh này lại. Nhưng cũng cẩn thận đừng giảm xuống 1 lượt là làm cái bụp liền đó.

11. mtt

mtt Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2
    Hồi lúc trước mình cũng xài có 1 bình co2 cho 2 bể nhưng điều chỉnh rất cực, hầu như ngày nào cũng phải chỉnh đi chỉnh lại vài lần. Nếu chỉnh không khéo sẽ ... Bụt phát dây, nối, van chỉnh văng tung tóe. Mệt!!!. Muốn chia cho 2 hồ đồng đều cho dễ, theo mình thì 2 đoạn ống từ ngã chia ra phải bằng nhau, tính luôn đoạn nối van tinh chỉnh, 2 hồ phải để bẳng nhau như vậy áp suất sẽ không chênh lêch nhiều giữa 2 ngã chia ra nên có thể sẽ dễ đi đôi chút. Bằng không thì phải chỉnh tới chỉnh lui hoài hoài...