Hỏi về cám, mong mọi người chỉ giúp

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vuong2003, 7/5/10.

1. vuong2003

vuong2003 Member

Thích đã nhận:
    12
    Tôi ở Hải Phòng, tôi muốn hỏi về cám Tuấn Thúy là loại cám gì, nó có phải là cám Tuấn coóng không, 2 loại cám này có giống cám tàu không, và nếu ở Hp thì tôi có thể mua cám Tuấn Thúy ở đâu, sở dĩ tôi phải hỏi như vậy là vì tôi mua được 1 con khuyên ở tỉnh khác họ nói đang cho ăn cám Tuấn Thúy, còn khuyên nhà tôi thì đang ăn cám đậu xanh tự làm. Cho nên muốn mua cám Tuấn T cho ăn và đổi cám dần. Tôi không biết nên hỏi hơi nhiều mong mọi người biết thì trả lời giúp với. Cám ơn mọi người nhiều

2. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    bó tay với bác,tên cám khác nhau thì làm sao mà giống nhau và làm sao mà giống cám tàu được,nếu giống thì nó gọi luôn là cám tàu cho rồi,ở hp thì em chịu chả biết bán ở đâu cả,mà tuấn thúy cũng có tới 3 loại cám cho chim bình thường rồi bác ạ,bác nên tìm hiểu kĩ về vấn đề cám bã,lên mạng tìm ko thiếu đâu

3. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Cám Tuấn Thúy là cám đậu xanh tự làm,có 3 loại là 14,22 và 30k
    Cám Tuấn Cóng là cám tàu...........
    Thực ra bác cho ăn cám bác làm cũng được,nhưng chim sẽ bị lạ cám khoảng 1 tuần hoặc vài tuần tùy con chim
    Nếu chim đang căng bác đổi cho ăn cám Tuấn Cóng luôn cũng được ko sao đâu......

4. convanh

convanh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    anh Hamonie cho tôi hỏi anh ở hà nội chắc có nhiều kinh nghiệm nuôi chim vành khuyên khi chim đang ăn cám tuấn cóng thì nhảy ko líu vậy mình phải chuyển cám nào để chim chở lại bình thường mà vẫn líu tốt xin cám ơn

5. tungruby

tungruby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    bác cho ăn cám tuấn cóng mà chim ko líu thì theo em chắc là chim mộc . còn ko phải thì theo em bác nên phóng sinh em ý đi .

6. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Chỗ nào bán cám Thúy Tuấn nhỉ??? Em muôn mua ít dùng thử. Chứ dạo này dùng cám Tuấn cóng thấy nhiều người kêu và chim bị xuống quá:-S

7. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Cám tuấn thúy bán ở ki ốt số 5 cửa hàng tuấn thúy ở phố tăng bạt hổ đoạn nhiều hàng chim ấy

Tuankhtc thích bài này.
  8. khuyen mat mong

khuyen mat mong New Member

Thích đã nhận:
    0
    quay đi quẩn lại vẫn là mấy bác tự hỏi mình thôi. ở Hải Phòng hiện chưa có ai bán và an cám tuấn thúy cả. còn muốn mua thì bác cú lên Hà Nội làm 1 thùng về ăn.

9. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    em cũng muốn nuôi thử cám tuấn thúy xem.híc híc cứ nuôi cám ba vì chẳng thấy chíu chíu rj cả chỉ thấy thỉnh thoảng hót chuyện thôi . chán hết cả nhiệt nuôi chim luôn