Hỏi về chích chòe Đất...

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi vannien, 7/4/08.

1. vannien

vannien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hỏi các A,E đi trước có kinh nghiệm nuôi chèo đất chỉ giúp với . Việc nuôi chòe Đất có giống như nuôi chòe Than & chòe Lữa ko vậy , Tắm nước, tắm nắng ra sao , Mình mới nuôi em đầu tay chưa biết lắm về chòe Đất . Chòe Đất có tắm đất ko .cảm ơn nhiều-vannien

2. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn tìm xem ở trong phần này có hẳn một bài nói về chòe đất đấy, đầy đủ cả từ thức ăn, cách chăm sóc, cám, trừ phần tắm đất như bạn hỏi thì chắc chắn là không có đâu.

3. takenic

takenic Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng muốn nuôi thử 1 con nà !!! ở trang 5 có tài liệu đấy vannien .chao

4. le_a75

le_a75 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    -Chích chòe Đất năm nay giá bao nhiêu vậy các bác?
    -Muốn tập cho nó tắm cũng dễ thôi, các bác cứ cho sâu vào khay tắm (k cho nuoc vào nha) ép lồng chòe đất vào cho chim qua lại cho quen dần,(khoảng 1 tuần) sau đó cho chim khát nước khoảng nủa ngày rồi đổ nước vào khay nước, chỉ đổ đến nửa chân chim thôi. nó xuống uống nước sẽ tập tắm thôi.

5. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    các bro cho hỏi có cách nào tri chòe đất ăn sâu rơi vung vãi hết không vậy ? bỏ 2/3 sâu trong cóng chưa hết 1h đã hết,ngặt cái không phải chim ăn hết mà cứ mổ ăn chỉ được 1 con sâu mà rớt ra ngoài thì 5,6 con.có cách nào trị được không vậy ?

6. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    theo em thì anh nên làm cái cống của mình nhỏ nhỏ để cho chú chim chỉ có thể đút đầu mỏ vào mà mổ tư từ chứ không phải tháy là táp 1 cái.b-(b-(

7. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    bạn mua cóng nào có miệng cóng nhỏ thôi thì chim ăn sẽ ko bị văng ra ngoài nữa

8. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Đất con mùa này giá khoảng từ 170k. Chim non đầu mùa sẽhots hay đấy bạn à.

9. vannien

Thích đã nhận:
    8
    các bro cho hỏi có cách nào tri chòe đất ăn sâu rơi vung vãi hết không vậy ? bỏ 2/3 sâu trong cóng chưa hết 1h đã hết,ngặt cái không phải chim ăn hết mà cứ mổ ăn chỉ được 1 con sâu mà rớt ra ngoài thì 5,6 con.có cách nào trị được không vậy ?
    :p Chuyện nhỏ mà bạn sắm cóng bằng sứ tròn miệng nhỏ giữa bầu là ok ! AVATAR của bạn mà còn tìm đc huống gì? :x

10. vannien

Thích đã nhận:
    8
    LÔNG ĐUÔI CHÒE ĐẤT...

Các bạn ơi! làm thế nào đễ lông đuôi chòe đất khỏi bị sướt te tua , Mình có con chòe đất nuôi lúc nhỏ đến giờ, rất dạn mõi khi thấy mình chim mừng rỡ bám vào lồng chìa cả đuôi ra như muốn bắt tay với mình . Chán quá mỗi lần như thế xót cái ruột cũa tôi .

11. kingkamalau6

kingkamalau6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi sao con đất non nhà em tự nhiên lông đuôi nó rụng mấy cái ,zậy có sao không các bác!!!

12. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    cái này là cái tậc của tất cả các con đất là thích xòe đuôi khi tập bay dễ bị tưa đuôi nhưng có những con biết sữa đuôi lại và có nhưng con không biết sữa cứ bị thế quài khi lớn lên thì nó sẽ đổi lông và có thể sẽ hết thui. thân