Hỏi về chim bìm bịp

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Aothuatgia, 27/11/07.

1. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Bác nào có kinh nghiệm nuôi bìm bịp chỉ giúp toi với.hiện tôi nuôi 3con nhưng ko biết cách chăn sóc chúng. cám ơn các

2. haiaqua

haiaqua Member

Thích đã nhận:
    7
    bìm bịp

trời / bbịp mà bạn cũng nuôi nữa , chim này người ta làm thuốc ngâm rượu mà , theo mình biết d dàn này không có ai nuôi dâu , nhà mình ỡ hốc môn có nhiều chim này lắm ,bay qua bay lại trên ngọn cao trầu , dể mình xem có d dàn khác nói về chim này không sẻ cho bạn biết sau

3. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Bìm Bịp cho ăn như vầy bạn nè:
    thục địa, hoài sơn, sơn thù, đan bì trạch tả, phục linh, phụ tử, nhục quế, kỳ tử, đỗ trọng, ngưu tất, nhục thung dung, ba kích, dâm dương hoắc.
    tất cả cho chung vào cái lọ to......giờ chắc bạn biết cách chế biến rồi ....

4. Amoro

Amoro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đơn giản thui bạn àh .... bạn có thể cho nó ăn cám ( ba vì,con cò ) bằng cách pha cám với nuớc thành 1 hỗn hợp đặc như cháo đặc dành cho em bé ăn ... sau đó vo thành cục vừa miệng con bìm bịp .. cũng có thể mua cá chep con về đút cho nó ăn từng con từng con 1 ..... bạn nhớ cho nó uống nuớc trong mỗi bữa anh .... ngày ăn 4-5 bữa là đc . Thân

5. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
  6. hất văn lũy

hất văn lũy New Member

Thích đã nhận:
    0
    em thì cũng co nuôi đựơc ba con và cũng gất khôn anh gáng nuôi nhe nieu nó con nho th dung nên nhôt lông nha vi mat tinh khôn minh cho an bang 2a song va song duo2 bac thu cho an rem

7. haiaqua

haiaqua Member

Thích đã nhận:
    7
    binhnv nói quá chính xát bb là phải ăn mấy loại dó . vừa bổ cho nó vừa bổ cho mình quá tiện he he . . .

8. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    với bìm bịp là loài ăn tạp nên bạn chỉ cần cho nó ăn nhiều là dc(cho ăn bằng cám chim có độn sâu thì càng tốt )khi bạn cho ăn nên bắt ra ngoài chơi với nó thì tốt bởi như vậy về sau bạn có thể cho nó ra ngoài ở luôn vì nó rất dễ quen nhà chúc bạn thành công