Hỏi về chim có bóng trường (con chim "đè" những con khác)

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi bin-vt, 26/4/13.

1. bin-vt

bin-vt Member

Thích đã nhận:
    17
    Chào ace diển đàn,những người mê cu gáy như mình.
    Mìnhh có nghe nói những con chim có bóng trường sẽ "đè" những con chim nuôi gần nó,và những con chim nuôi gần nó khó nổi.Vậy xin hỏi ace cách nhận biết giọng gáy của nó và cách khắc phục nếu như trong nhà có một con như vậy.Xin cảm ơn ace diển đàn.

ancugay and motngaybinhyen like this.
  2. bin-vt

bin-vt Member

Thích đã nhận:
    17
    Không ai giúp mình sao?buồn rồi,chúc ace nghỉ lể vui vẽ...

ancugay thích bài này.
  3. CuPhuLong

CuPhuLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    806
    Chào bạn, mình cũng mới chập chững nhưng nghe ngóng bao nhiêu biết bao nhiêu thì nói dậy nha, không phải ae bỏ qua dùm.
    Theo mình những con như thế thì khi nó gáy thì tất cả con khác trong đàn cu gáy nhà mình nuôi điều im hết và nó cũng là conim miệng sao cùng đó bạn. hi, biết nhiêu đó thui nha, chào!!

ancugay and bin-vt like this.
  4. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Nhà nuôi nhiều chim thì sẽ có 1 con " mau mồm. mau miệng" gáy cả ngày. hoặc nghe tiếng con khác gáy là hùa theo và làm cho các con khác tịt ngòi. Nếu đem con đó đến nơi khác gặp con dữ hơn thì nó sẽ...tịt ngòi. chẳng có "bóng trường hay bóng..ma" gì cả, tào lao..em tào tháo.Chim cu có tính độc tôn. thích làm "ĐẠI CA" 1 vùng, các em khác yếu lửa thì "tạm thời" im lặng, khi sung rồi thì gáy ầm ầm :" tao..sợ gì mầy." Xách con đó cho ra xa các em còn lại, các em sẽ gáy lai rai, rồi sẽ lòi ra 1 con gáy át các con khác.