Hỏi về chim nhồng học nói.

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi ca_vangSG, 26/8/11.

1. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Mình định mua mấy con nhồng cũng nuôi từ chim non lên mùa này khoảng 5 tháng tuổi đã trổ lông mã đẹp, nhưng do chủ không có thời gian dạy nói ,nếu mình mua về không biết còn dạy nó nói được không các bạn ? Ai có kinh nghiệm xin chỉ cho nình với .

2. jaychouxxx

jaychouxxx Member

Thích đã nhận:
    0
    nhồng là loại dễ dạy nói, mới 5 tháng thì dư xăng, mua về nó nói cho điếc tai luôn hihi

3. duy101

duy101 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Năm tháng tuôi bắt đầu dạy nói được rồi bạn ơi. Phải có phương pháp dạy chim nói nha bạn.

4. TamCuChi

TamCuChi Member

Thích đã nhận:
    6
    anh em nào biết rành chia sẽ anh em biết với mình cũng đang định nuôi 1 em mà chưa rành về tập tính và cách chăm sóc loại chim này

5. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Nhồng cũng dễ nuôi và chăm sóc.Mình có 1 con nhồng khoảng 2 năm tuổi nhưng khi mang về vài ngày mà mình đã dạy nó nói được câu "nhồng ơi" rồi.Nếu muốn nhồng mau nói thì theo mình điều quan trọng nhất là phải yên tĩnh,ít tiếng động vì nơi ồn ào nhiều tiếng động nhồng khó tiếp thu và chính giọng nói của chủ nuôi có lẽ tốt hơn là sử dụng băng catsette thu âm để cho nhồng học nói. Hình con nhồng của mình mới bắt khoảng 10 ngày trước.Sẵn bác nào nhìn dùm xem em nó là trống hay mái giúp em được không ?

6. huynhvantuananh

huynhvantuananh Member

Thích đã nhận:
    1
    con này hả? khó phân biệt được lắm bạn ơi đa số là trống nhiều hơn mái

7. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Đa phần chim con bán ở mấy tiệm là trống, vì mái người nuôi giữ lại cho ép đẻ kinh tế hơn là bán luá non.