Hỏi về Chim Sáo

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi cutidangyeu, 28/3/08.

1. cutidangyeu

cutidangyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Các bác trong 4rum cho cuti hỏi giá của một đôi sáo khoảng 6 tháng tuổi giá khoảng bao nhiêu vậy ( Sáo mỏ vàng )
    Bác nào biết thì pozt ja lên giúp cuti nhé!

2. huynguyen88

huynguyen88 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hum trước mình lên Thuận Kiều thấy bà bán chim mua lại 1 em sáo đen(sáo mỏ vàng), nghe bả nói là đã nói được vài câu với giá 150k, mình hỏi mua lại thì bà ấy nói giá 200k. Biết thế mình mua ngay thằng bán là phẻ o`y !! tiếc.. tiếc

3. cutidangyeu

cutidangyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Đôi chim sáo mà mình nói đang bặp bẹ tập nói rồi nhưng giá mắc quá họ bảo là 800 K 1 đôi,các bác xem có nên mua hôg?

4. badboyblue

badboyblue Active Member

Thích đã nhận:
    1
    800 k thì quá mắc bạn cứ mua chim non về nuôi=> khi nào nó thấy người mà cứ gật gật cái đầu thì chứ thế mà tập dần từng câu cho nó, tập từ từ thui( mình đang có 1 em suốt ngày cứ "má ơi-bán hàng""má ơi-đổi ga" "dmm nữa" (tại nhà bán tạp hóa nên nó hay bị mấy thằng nhóc xóm đầu độc chửi bậy bạ

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Sáo đã nói bập bẹ rồi thì mua làm gì bạn, chẳng biết nó nói những gì, mà không tập được theo ý mình. Tốt nhất là lấy sáo non về mà tập

Hôm lâu ở Giảng Võ có 1 chú yểng bán 800k, hỏi bà bán hàng thấy bảo cũng đang bập bẹ nên thôi. Ở nhà mình mà cứ gọi tên người đâu đâu thì còn gì là thú :D :D :D

6. tuemthai

tuemthai Active Member

Thích đã nhận:
    97
    Con Két ngực đỏ của mình cũng gật gật cái đầu,ko biết có phải bắt đầu tập nói được chưa vì nó mới 2 tháng tuổi.
    800K/1 đôi sáo thì ko nên bạn ạ.Mua Nhồng đi,sáo nói có vài câu chóng chán lắm
    Chim mới bập bẹ biết nói chứ đã nói đâu mà bạn sợ nó gọi tên người khác?Giá phải chăng thì nên mua vì nuôi chim non đợi cũng lâu lắm,càng chờ nó chóng lớn thì càng thấy lâu.

7. nvhung_nhong_

nvhung_nhong_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    nuôi sáo và nuôi những loài chim biết nói nói chung thì tốt nhất chúng ta nên nuôi từ nhỏ (nếu có nhiều thời gian chăm sóc) để chim dạn người và tạp nói nhanh.
    Nuôi sáo và cưỡng thì rất đơn giản vì nuôi từ nhỏ chúng dạn người lắm, thả ra không bay đi đâu (cẩn thận thì bạn cắt ngắn cánh của nó đi 1 chút để nó bay không được xa). Chúng ta chỉ mất 1 thời gian khoảng 3 tuần đầu mớm cho chim non ăn, đến lúc chúng tự ăn được thì khỏe lắm, thả ra như nuôi gà thôi.
    Mình đã từng nuôi 1 em cưỡng, mua từ lúc còn nhỏ nuôi 3 tuần là em biết mổ, rùi thả ra nhà suốt, mỗi tội em hay vệ sinh bừa bãi thôi.

8. kakekake

kakekake Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm qua em lên phiên chợ bưởi sáo đen mỏ vàng (non) nó hét 150k sáo đen mỏ ngà 100k

9. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Đúng rồi đấy, tôi lấy 1 chú ở Giảng Võ cũng 150k, giờ về thả ra ngon rồi :D

10. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    o chỗ em giờ nhiều sáo non lắm. các bác vào phiên chợ Hà đông mà mua. chắc chỉ 80=>100 thôi. đắt hơn thì đừng mua vì giá này em hoi lâu rồi, từ đầu mùa cơ

11. kakekake

kakekake Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm nay em bắt 1 con sáo tự mổ cám được rồi nhưng nó nhát quá đứng cạnh chuồng là bay loan xạ nhưng đứng cách xa tầm 2-3m là không sao có bác nào biết cách làm cho nó mau dạn người không chỉ em với

12. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm qua em mua 1 con sáo ở chợ bưởi về ông già bảo mày bị lừa rùi đây ko phải sáo
    vì cánh của nó ko có viền trắng. bác nào nuôi sáo thì tư vấn giúp em nhé mới tập chơi chẳng biét mấy

13. Manxadaica

Manxadaica Member

Thích đã nhận:
    0
    Có anh nào ở Huế biết chỗ bán nhồng(yểng) con (hoặc mới lớn ) không chỉ em với.Đúng giá 1 con là bao nhiêu????
    Em cám ơn