Hỏi về chòe đất bổi

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi vanhkhuyen1983, 22/9/08.

1. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    không biết giờ này Đất bổi còn bán ở SG nữa không các bác...Nếu bán thì bán ở đâu và giá thế nào. các bác chỉ giúp em với
    Em cảm ơn các bác

2. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    kg nuôi được đâu bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    bạn.xuông.HP.đi.nhiều.lắm.cỡ.1t.một.chú.chòe.non,1t8.1.chú.đáng.tay

4. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    chòe non mà 1t à mắc vậy bạn ở dưới đó mắc hơn trên đây nhiều lắm đó...!!!!!

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn có thể cầm 1 triệu ra Thuận Kiều kiếm 1 em khoảng 1 mùa chơi đc rồi, nếu k thì đợi khoảng tháng 3-4 để kiếm chim nhiều và rẻ hơn

6. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    hic hic cần là cần bổi chứ chim non thì mình cũng có 1 nhóc mà. nhưng mình chỉ khoái nuôi chòe bổi thôi. con HP mà hơn 1tr thì ở HN không thiếu thậm trí rẻ hơn HP. Vấn đề này phải nhờ mấy bác ở SG thôi, ai giúp hem nhỉ

7. theboylikefish

theboylikefish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    hôm nay ở Thuận Kiều có 1 lồng đất bổi, giá 90k 1 con, ai muốn nuôi thì ra bắt nha! còn anh Lợi thì làm sao chuyểm ta cho anh được?

8. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    không biết likefish có thể kiếm lựa cho anh được không #:-S. Nếu được thì anh xin cảm ơn, anh sẽ nhờ ông chú cầm hộ ra ( đi tầu). Nếu được xin cảm ơn LF nhiều lắm:D

9. theboylikefish

theboylikefish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    chim bổi em thấy con nào cũng đẹp cả. nhưng em sợ gởi ra ngoài đó, tới nơi không sống được đó anh ơi. em mới bắt 1 con nuôi thử nè! nhảy kinh luôn. Nếu anh muốn thì mai em ra coi còn không, bắt cho anh. khi nào chú anh về ngoài Bắc? anh định bắt mấy con?

10. bao_tin

Thích đã nhận:
    3
    chòe đất bổi!nuôi hao cơm tốn gạo,hót giọng tè tè kg giống ai !(kg biết bao nhiêu năm hót)
    khi rảnh ngắm chim ta nhình em nó trước tiên là cặp mắt kính,đuôi te tua,cánh xác sơ!!!!!!!!
    nhảy hít hop không ngừng,lúc đó bạn sẽ kêu lên chim ơi là chim,chim ơi là chim chim,chim
    :crying: ~X(

11. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    Hic hic vài hôm đi công tác xa chẳng lên 4 rum được, nghe TBLF nói thế sướng quá, con của em bắt đã nuôi được mấy hôm rồi. Bắt những con khỏe cho anh, cố gắng ăn được sâu tươi là OK, đổ sâu nhiều vào cho em nó ăn thêm vài con "liêu điêu" nhỏ để giữ sức.....Nếu nuôi được thêm vài ngày cho cứng cáp thì còn gì bằng. Nếu được em gọi cho anh, anh sẽ hỏi ngày nào ông chú quay vào SG thi em gửi cho anh( ông chú làm trưởng tầu nên đi vào di ra hoài). Call cho anh theo số 095.818.8686 hoặc 0974.008.608

12. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    heeee. cái này nó cũng giống như nuôi Chòe than bổi với Họa My bổi thôi, khoái cái điệu nhẩy hip hop của nó mà, mấy anh em ngoài HN cũng khoái chim bổi lắm, anh em trong đó nếu giúp được thì ngoài này thank nhiều lắm:applause:

13. bao_tin

Thích đã nhận:
    3
    làm sao chuyển đc? hôm nào mình chuyển cho 1chục,nuôi cho vui,chổ mình không ai nuôi
    chòe đất bổi hết!chỉ nuôi đất con thui !mà phải có chòe than dẩn giọng nửa! nếu kg nó hót giọng rừng của nó thì kg có giá, chòe than,họa mi,chòe lữa,khoen,......vv.có thể nuôi chim bổi đc!dể thuần,còn chòe đất thì chịu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!#:-S