Hỏi về chòe lửa chọi (đá)

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi ngocdung, 29/4/08.

1. ngocdung

ngocdung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn chơi chòe lửa! cho mình hỏi chòe lửa có chơi chọi không hay chỉ để nghe hót thôi , mình nuôi 1 em hiện tại bây giờ nó rất sung hót cả ngày , mình định đem nó đi chọi nhưng không biết có chọi được không ? có bạn nào biết chỉ mình với , MÌnh cảm ơn

2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Nói chung chích chòe than lửa đều có tính hung hăng nên đều đá được , nhưng chòe lửa ngoài đá , hót ,còn đẹp nữa , mà giá trị ngoại hình của nó hình như là con nào đuôi càng dài càng đắt tiền , nên ko ai muốn bộ đuôi của nó phải hư đi vì đá , hơn nữa với cái đuôi dài như vậy thì khi đá chắc là ko mảnh liệt, và mạnh như chòe than rồi , nên nếu phải đá thì người ta chọn chòe than để đá hợp lý hơn , nếu mà chọn lửa để đá chắc là con nào đuôi càng ngắn thì càng đắt tiền quá ..............

3. thanhhuyen_mobi

thanhhuyen_mobi Active Member

Thích đã nhận:
    4
    mún xem lửa đá thì chiệu khó tìm 1 em lửa mồi dữ dữ.ôm vô rừng không giăng bẩy để cho em nó đá với chim rừng coi chơi he he.....cái vụ này tui thử roài,lần đó bể lun em mồi chiến..............hic hic

4. ngocdung

ngocdung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn! tiện thể cho mình hỏi về chòe than , mình cũng có em than chơi cũng hay và đã đá thắng 3 em khác rồi , nhưng mỗi lần đá là bị mất 1 lông đuôi mỗi tuần 1 lần , tuần này mình định cho em ấy nghĩ dưỡng sức nhưng mình vẫn muốn mang em đó đi đá tiếp , theo các bạn mình có nên không hay là để cho em ấy nghỉ, mình chỉ mang tuần có một lần đi đá thôi, Cảm ơn các bạn!

5. thanhhuyen_mobi

thanhhuyen_mobi Active Member

Thích đã nhận:
    4
    ac ac.lở rụng rồi thì đem chơi lun cho no rụng hết rồi đợi em no thay lông lun.chim mà đá thắng nó đang sung lắm cho nó đá tiếp đi..........

6. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Cứ cho nó đá đi bạn, đánh nhau thì phải xức đầu mẻ trán thôi. Dâu có con nào tài giỏi đau mà ko bij rụng lông. Đã là chim đá thì đùng ngại về vấn đề lông mà chỉ ngại là bạn có thực sự sở hữu chí chim chiến hay ko thôi.

7. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    nói về chích choè lửa chọi là buffon nhớ đến con chích choà lửa của ông anh , nó được mệnh danh là d0ộc cô cầu bại bởi vì nó đá gàn 10 mùa liên típ ko có đối thủ , sau này khi xuất qua mỹ đã bị thú y đài loan bắt và thiêu huỷ , nhắc đến chích choè lửa nhớ đến em nó quá

8. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chòe lửa không ai cho đá đâu bạn à. Đem em nó đi đá thì còn gì bộ dạng đẹp trai mà đã từng làm bao cô nàng say đắm.

9. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    con chích chòe lửa của ông anh minh bán qua bên Mỹ gần 25 chai giờ nó chết rùi nhớ em nó quá