Hỏi về Chòe Lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi nguyenxu, 31/1/11.

1. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    E có nuôi 1 con lửa nhưng móng nó dài hơn so với những con bình thường khác, các bác cho e hỏi là giờ để im hay là cắt ngắn bớt đi. e cảm ơn;)

2. con duong mua

con duong mua Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Nên cắt đi bạn à...Nếu quá dài lúc chim nhảy dễ bị móc vào áo lồng sẽ gãy hay là mất luôn cái móng..Lúc cho chim tắm xong còn ướt lông bạn bắt nó ra cắt. Nhìn kỹ bạn sẽ thấy đường gân máu ỡ móng chân..bạn đừng cắt trúng đường gân máu..Còn kô bạn ra tiệm chim mua 1 cái cầu mài móng củng được..chúc bạn may mắn

nguyenxu thích bài này.
  3. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Cảm ơn bạn nhe. mà mình bắt ra ko may rụng mất cộng lông đuôi thì tiếc lắm. chim nhà mình đuôi 22 ^^

4. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    đuôi dài mà ngại đem ra cắt móng thì mua cái lồng chạy đất về thà em nó vào, chân em nó típ xúc với đất thì sẽ mòn và tự ngắn bớt, nếu mún tác dụng nhanh thì trong lồng chạy gắn thêm cầu mài to( loại dành cho Họa Mi ) là ok thôi hà

nguyenxu thích bài này.
  5. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    ah cái này dễ thôi bạn ơi,bạn ra ngoài tiệm mua cái cầu dứa gắn vô móng em nó sẽ tự mài được bạn ah,đừng nên bắt ra nếu bắt ra sẽ có những hậu quả sau:chim sẽ nhát,nếu bạn có kinh nghiệm cắt móng thì ko sao,nếu bạn chưa có kinh nghiệm sợ bạn sẽ cắt phạm vào những mạch máu của chim làm em nó chảy máu ->chim sẽ bị suy rất nhanh,vài lời chia sẽ cùng bạn,thân,năm mới vui vẻ bạn nhé

nguyenxu thích bài này.