hỏi về chòe lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi chaomaobongxu, 10/12/11.

1. chaomaobongxu

chaomaobongxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    các anh ơi cho em hỏi chòe lửa cho ăn sâu qui thường xuyên có được không , mà cám của CL phải là cám bột à thấy mọi người trên DD toàn cho ăn cám bột

vu_nxt, hungvcb and ancaraven like this.
  2. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    noi chung là an gi nhiều cung không tốt,mỗi thứ 1 ti thì tốt hơn nhất là lúc dang thay lông.còn bột ở đây là cám đậu phộng trộn trứng bạn ah tùy theo từng người mà có người cho thêm nào là trứng vịt lộn...chúc bạn có chim..............chơi...hay

hungvcb and ancaraven like this.
  3. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Trời lạnh ăn tẹt ga đi bạn ...không sao đâu . nhớ cho em nó dùng ít vitamin vì nó tải đạm nhiều nên điều tí cho tiêu hóa em nó Ok . Ăn cám chỉ là 1 phần nhỏ thôi ..chơi Lửa thì phải cố gắng mồi tười nhiều chút ..cho em nó nhanh căng.

vu_nxt and ancaraven like this.
  4. chaomaobongxu

chaomaobongxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    vitamin gì hả bạn mà chòe lửa mình cho ăn nhện được không ( loại nhện to to hay có ở trong nhà ấy )

ancaraven thích bài này.
  5. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Sâu quy nóng nhưng mùa này ở MB rét không có châu chấu và dế mấy theo mình mua sâu về bạn cho sâu ăn cơm hoặc một số thứ khác cho sâu đào thải hết chất độc ra rồi hẵng cho em nó ăn

ancaraven thích bài này.
  6. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    he he he bác này đúng là có KN đó ...em ở nhà chơi sâu super nên muốn cho Lửa ăn gì thì em cho sâu ăn đó ( 1 cách gián tiếp đưa chất vào tuyệt vời ) , cá rồng cũng phải làm thế .

chaomaobongxu : Bạn có thể cho Nutroplex của trẻ em ý ...cho vào cóng nước để em nó dùng ...vài giọt thôi bác nhé . Nhện thì mình chịu rồi ..không biết thì đùng cho ăn bác ạ . Thân

vu_nxt thích bài này.
  7. cùleng

cùleng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    299
    Mấy bác ở miền Bắc nuôi lửa cực quá nhỉ, trong Nam nuôi thì cào cào non và trứng kiến lúc nào cũng sẵn có.

Em thì nghĩ là ko nên cho bất cứ thứ gì vào nước uống của nó, con Lửa nó rất nhạy - nó không uống cũng khổ mình, tốt nhất là nên châm vào thức ăn của nó. Cào cào thì pha vitamin dạng nước và nhúng một ít, nó ăn hay không ăn cũng chả sao. Em có nói sai mong mấy bác bỏ qua

8. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    ccl thì cho ăn bột đậu trứng + sâu qui + cào cào + trứng kiến + dế...còn nhện thì mình chưa cho ăn lần nào.sâu qui thì cho ăn quanh năm ko sao đâu bạn,riêng lúc thay lông nên bổ xung nhiều mồi tươi cho mướt lông là ok...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:44 PM ----------

em cũng đâu có thiếu mồi tươi đâu mà ccl nhà em vẫn tuột lửa như thường nè bác....hehe....

9. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 06:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:44 PM ----------

em cũng đâu có thiếu mồi tươi đâu mà ccl nhà em vẫn tuột lửa như thường nè bác....hehe....[/QUOTE]

he he he nếu mất lửa có nhiều lý do lắm chứ đâu phải do mồi tươi.....bác cứ thử cho người khác cho ăn xem em nó có mất lửa không :D Lửa nó khôn lắm bác ạ , như cún ý .