hỏi về con hàu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi luucamnguyen, 26/5/11.

1. luucamnguyen

luucamnguyen Member

Thích đã nhận:
    3
    các anh cho e hỏi là con hàu bỏ vô hồ lọc có đc không ạ? nó có ảnh hưởng gì không, vì ra tiệm cá e thấy có bán hàu nên mua 1 ít về bỏ hồ lun, hôm nào tâm trạng vui vui đem làm hàu nướng phô mai ăn chơi hehe :devil:

2. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Mình không biết loại nào bạn nuôi, nhưng thường là chúng cần thức ăn dành riêng cho chúng, và có tính cảnh giác về chất nước, nên chúng thường không nên nuôi trong hồ. Ngoài ra vài loại ở vùng nước lạnh mà hồ nóng thì không thích hợp.
    Ngoài ra mình chỉ sợ những loại người ta bắt ở gần những bãi biễn bị ô nhiễm, và khi bỏ vao hồ thì mang mầm bệnh vào hồ. (có khi tiêu cả cái hồ vì một vài con) Nên mình nghĩ nên bỏ ra thì hơn.

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ngày xưa năm 2006 GHt có nuôi em la hán này với 1 con trai, nó lọc nước rất được dó bạn ạ, nếu bể cá thì bạn nên nuôi cùng em 1 vài này trong bể nhé. Chúng ăn tạp chất trong nước đó.

4. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Bác GHT đang gầy dựng phong trào La Hán ấy nhỉ, chỗ nào có la hán là có GHT, chỗ này có GHT lại có la hán, he he, con la hán nhìn cũng đc đó chứ!

Mình cũng nghĩ ko nên nuôi hàu vì tuy nó lọc nước nhưng nó cũng hút calcium rất nhiều, làm hụt lượng calcium cho san hô

GHT thích bài này.
  5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Oai, GHT nhầm chuồng à, xin lỗi các bạn nhé. Chết thật, càng ngày càng lẩm cẩm.

6. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    smod tự trảm đê =)) . Hàu nuôi chỉ để lọc chất cặn dư thừa trong nước nhưng nó cũng sẽ thải ra chất thải vào hồ cá luôn, nó cũng lấy khá nhiều Ca trong nước. thích thì nuôi chơi cho vui thôi còn nó chả có tác dụng lọc nc gì đâu, chán chán mang ra nấu cháo hay xào lên chấm bánh đa... chẹp chẹp, đang đói