Hỏi về cu bị thụt

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi ngohoctri, 31/10/14.

1. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    các bác cho em hỏi tại sao cu gáy bị thụt lại không thể làm mồi được

PHIOMON, hahai, phamson and 1 other person like this.
  2. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Em thật đọc mà kg hiểu ý bác ở đây là gì ! Cao thủ diễn đàn nhìu nên bác nói chi tiết chim bị làm sao để mọi người góp ý cho ạ !

ngohoctri, PHIOMON, hahai and 2 others like this.
  3. Calithuocnhieu

Calithuocnhieu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    930
    -Bác ngohoctri viết ngắn gọn quá.
    -Cu gáy bị thụt = (thuộc người = lào người ) nên không đi làm mồi được phải không?
    -Bác viết chữ " thụt " không có dấu phẩy phía sau, làm mọi người ngớ ra!?

4. sauriengtg

sauriengtg Active Member

Thích đã nhận:
    285
    mình không hiểu "bị thụt'' có phải là nó nổi một thời gian rồi tắt đài không hát hò nữa phải không mọi người?

5. ngohoctri

Thích đã nhận:
    174
    xin lỗi mọi người tại sơ sót nên để mọi người khó hiểu .bác calithuocnhieu nói trúng ý e rồi .e mới chơi nên thắc mắc không biết tại sao cứ gáy ghiền người lại ko thể tập làm mồi được .mong các bác giải thích giùm.tại e có con bổi đang nổi ,e hay búng tay kèm huýt sáo ,giờ nó thấy e là gù liệu co thể nào tập lam mồi được không

Cudatmientay, PHIOMON and ancugay like this.
  6. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Hóa ra là vậy! Cách đây 3 năm mình cũng mới tập tành chơi cu gáy mồi. Mình cũng tình cờ mua đc một con cu do người ta nuôi lâu nên thành cu khách. Vậy mà mình nhét nó vào lụp và đi gác nó bắt bồi đều đều. Sau 3 năm nó tóm khoảng 200 con bổi. Đến nay nó vẫn làm mình vui khi ở nhà cũng khi đi gác hihihi

7. ngohoctri

Thích đã nhận:
    174
    tại có mấy ông gần nhà nói chim ghiền người hay là chim con nuôi lên ko làm mồi được. nhưng em thấy bên malaysia ho nuôi chim con vẫn làm mồi được.thậm chí đi đánh họ ngồi kế bên nó vẫn gáy gù bình thường nhìn thích lắm

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    miễn túm dc bổi thì gọi là mồi...mồi hay dc người đánh giá...có chú bắt bổi nhiều vô số nhưng cũng không quý bằng con bổi lở, con bổi lở nhiều khi còn không bằng con bổi thịt...cùng một con cu nó bị đánh giá sai be bét nhằm vụ lợi hay bản tánh con người thời nay nói trước wen sau...thật ra nói cho dài cho dai...con người giờ không còn ham muốn sự thật, nhân nghĩa nữa rồi..có nuôi tới thác xg mồ cũng chẳng thể hiểu dc chim hay chim quý của các bậc og cha ngày xưa....em đã cho tặng chim mong cảm dc các cu thủ nhưng dân chơi cu cứng sọ quá=))...chịu thiệt một tý cũng không dc, mở miệng ra ra chê người cùng đạo cu cò là thấy quê một cục rồi=))...từ nay em chẳng nhọc chia sẽ con mịa gì nữa...đúng người có duyên đáng dc thì sẽ dc.thân chào

Last edited: 18/11/14
  9. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Hờ hờ hiếm người có dư nhiệt tình như bác, nể bác quá, nhà em ở gần là ôm cặp theo sát một hai gọi sư phụ Phi rồi. hây!!! tiếc cho thầy không tìm được trò, trò không tìm được thấy khakha