Hoi về dế gián làm thức ăn cho cá Rồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi trantuankhanh, 23/5/07.

1. trantuankhanh

trantuankhanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi khi mình cho cá ăn dế hoặc dán thì có phải cát chân vặt cánh ko vậy các bác? Thanks các bác nhiều

2. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu chú em bạn mới vừa dứt sữa 12-->15cm thì bạn nên vặt cắt mấy cái chân phía sau,còn mấy chân trước nhỏ cứ để y nguyên,cứ cho em nó ăn vô tư.để như vậy cho Bao Tử em nó quen dần sự gai góc lớn cỡ 20cm thì để "guyên Đai Nguyên Kiện"quăng vào không làm chế biến gì hết.Yên tâm cá lớn sẽ chịu đựng được mấy cái gai chân.Thân ái chào bạn

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    trong thiên nhiên khi 1 con dế hay gián,cào cào..công trùng dại dột hạ cánh xuống mặt nước thì cá rồng sẽ bơi chậm chậm lại chờ có người đi qua hay các con khác bẻ chân.cắn cho mất cánh rồi mới đớp mồi!:confused: :confused: :confused: =)) =)) =))
    Bạn an tâm nhé,cá rồng đủ sức để nhả ra những gì chúng không muốn ăn.Có con nhần cho hết chân ra mới ăn,có con lại đi lượm từng cái chân rơi ra.Do đó không cần thiết phải cực khổ như thế.cứ thả xuống rồi ngồi ngắm cá thôi.I-| :laughing:

4. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chú rồng của tớ mấy hôm cho ăn dế gián ,mối nó đều tự nhả cánh ra đó ,vì thế bạn yên tâm làm như bác TPA nói ,không sao đâu cho dù có nuốt cũng thải ra đươc mà :D ,làm thế nó mới khỏe :D

5. beginer

beginer Member

Thích đã nhận:
    1
    Chú TL ~15 cm ở nhà cho ăn gián suốt, kg cần phải chế biến gì đâu. Ăn xong thấy chú ve vẫy đuôi trong có vẻ thích thú lém.

6. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thực ra, cũng giống như tôm tép thôi, chúng ta tránh rủi ro bằng cách vặt đi đầu kim nhọn... Ngay cả con người chúng ta cũng mắc xương nữa là... Cho nên cẩn thận vẫn hơn. Tuy nhiên, với cá lớn thường thì không cần, bởi vì, mình đã từng chứng kiến người ta cho cá rồng ăn nguyên 1 con chuột... hixx, kinh hãi, nhưng cũng hay lắm... Vậy mà em nó vẫn ăn vô tư lun...