Hỏi về đèn hồ thủy sinh

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi likelulu, 10/4/14.

1. likelulu

likelulu New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới tập chơi thủy sinh lòng vòng trên forum thấy mọi người nói phải có đèn nhưng mình ko hiểu đèn ở đây là đèn chuyên dùng cho thủy sinh hay đèn huỳnh quang nào cũng được. mình dùng đèn này cho hồ thủy sinh ko biết dc ko (hồ mình hồ nhỏ cở khoang 50x30x30). mọi người hướng dẫn chỉ thêm nhé :)

2. giangpham

giangpham Member

Thích đã nhận:
    9
    theo mình bạn nền dùng đèn cho thủy sinh vì đèn huỳnh quan ánh sáng không xuyên xâu xuống đáy bể nên cây không đủ ánh sáng để quanh hợp. hiện nay nhiều anh em choi đèn led cũng được mình có bể như 70x30x45 chơi đèn led 5630 trồng trân châu bò ác liệt luôn. ưu điểm đèn led tiết kiệm điện còn về hiệu quả thì dân chơi vẫn dùng đèn chuyền cho thủy sinh.

likelulu thích bài này.
  3. likelulu

likelulu New Member

Thích đã nhận:
    0
    thế hồ mình 50x30x30 nếu dùng đèn led 5630 thì nên xài mấy thanh. nhà mình có mấy cục adaptor của máy tính còn dư mình xài cho đèn led 5630 dc ko nhỉ

4. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    bác mua độ 3 thanh 1m, về cắt đôi ra là đẹp.
    led 5630 chạy điện 12V bác ạ, adapter của laptop hình như 19.5v thì phải, ko dùng đc bác nhé. bác kiếm cái nguồn 12v mà dùng

5. maitienloc

maitienloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    adapter của laptop cũng có nhiều loại nếu bạn kiếm được cái 12V mà dùng thì tốt hơn bạn mua nguồn tổ ong đó