Hỏi về đèn led cho bể 1m!

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi Red, 15/10/11.

1. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    Các huynh pro về ánh sáng chỉ giúp em với ạ!
    Ra cửa hàng đồ điện thấy có loại đèn led đẹp, hỏi chủ quán thì ổng nói là đèn dùng để chiếu sáng madercan trong tiem thời trang, hỏi về thông tin độ áng (k) ,(W) thì ổng ko rõ:
    Giá 1 cái la 450k, gồm 6 bóng nhỏ , cắm điện thử thì do vao ban ngày nên ko biết có có sáng nhiều ko nữa.
    cho em hỏi Hồ 100 x 40 x 45 chiếu 1 đèn nổi ko ?
    Thanks các ACE!

2. súnon

súnon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    chà cái đèn này thì anh ko rõ rồi. có tên nhà sản xuất hay thương hiệu gì chứ?! mình seach mới biết chính xác dc. Thường ở trên này là dùng 01 led 10W cho nó tiện chứ ko dùng nhiều led như vậy. giá hình như cũng 480k (nghe anh bạn anh nói) còn anh đi xem trên đường Nguyện trãi quận 5 thì họ báo giá 680K. Hồ 1m của em dùng 5 bóng 10W là ok rồi.

Red thích bài này.
  3. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    Ôi ! với cái giá đó thì chát quá , mới nghe qua chóng hết cả mặt @@ , Em đang tính làm 1 máng đèn gồm 2 bóng 10W + 6 bóng 3W mà nghe anh nói cần tới 5 bóng 10W và với cái giá đó thì nãn quá! Để từ từ đầu tư tiếp. Thanks Anh!

4. súnon

súnon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    hihi! đầu tư 1 lần vẫn tốt hơn em ơi. 5 led 10W em chơi khoảng 3 năm đó (với dk nguồn và dòng cấp đúng)

Red thích bài này.
  5. maitienloc

maitienloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể trồng cây thì tôi không rõ lắm, nếu là bể cá thì chỉ cần 2 cái là đủ vì 2 cái như bạn nói đã là 12W rồi đó