hỏi về đồ ăn cho cá

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi flowerhorn_121, 26/9/07.

1. flowerhorn_121

flowerhorn_121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    cho em hỏi là lúc em mua cá ngoài tiệm người ta nói là ko cho ăn cá lóc con với trùng chỉ vậy em cho ăn cá trâm dc hông ?ngài ra còn có thể cho ăn gì dc nữa ạ

2. hoangtho117

hoangtho117 Banned

Thích đã nhận:
    0
    Ăn cá lóc thì đâu có sao đâu bạn, mình cho cá của mình ăn cá lóc với tép hàng ngày mà.Chỉ có trùn chỉ là ko nên thôi, vì nó khá bẫn,khó vệ sinh dễ làm có bị bệnh.Cá trâm mình nghe nói la hán ăn vô người nó bị đen, ko bit thế nào.Mà cứ cho ăn cá lóc với tép đi.Đâu có sao đâu.Chơi sang thì mua thêm hủ JBL,Nouvo hay SUmmo về tối cho nó ăn,cho cá mau phát triển

3. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ăn cá lóc(lòng ròng) cá hay bị đen,vào mùa lạnh không nên cho ăn cá lóc vì dễ dẫn đến bệnh đường ruột.Cá trâm sở dỉ không cho ăn vì nó mắc và xương nhiều,nhưng khi cá bệnh đường ruôt cho ăn cá trâm là ok nhất.trong cá lóc có nhiều vi khuẩn có hại cho cá(do người cug cấp cá mồi nuôi) .Tương tự như cá bảy màu,bản chất trong cơ thể cá con cá này mang mầm bênh rất nhiều.cá lóc cho ăn tuần 1 lần thôi(ít thôi).thay phiên thức ăn là tốt nhất nếu có điều kiện:cá trâm,chép,tép,tôm,thức ăn viên,lâu lâu cho ăn dế.trứng kiến(ok cho đuong ruôt và nhiều đạm nhưng dơ hồ),trùn quế..Bạn làm thú y nói cho mình vế cá lòng ròng và bảy màu như vây.có gì không đúng bỏ qua nha.

4. flowerhorn_121

Thích đã nhận:
    24
    cám ơn các bác đã cho ý kiến em đang cho nó ăn JBL

5. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chung ăn gì cũng được tất, có người thích cho ăn cái này ,người kia thích cho ăn cái kia thôi, bác thích gì thì cứ cho ăn đó, miễn sao vừa miệng và nó nuốt được là ok

6. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác đừng cho nó ăn như người là được ... Tuyệt đối đừng bỏ xà lách hay củ cải,cà rốt :p :p :p

Đùa thôi.

Nói chung cá la hán là loài ăn tạp nó có thể ăn : gan heo,thịt cá loại(kể cả thịt mỡ),thức ăn bột,cá lóc cá trâm ( các loại cá khác vừa miệng nó nhai ( ngay cả la hán nhỏ hơn cũng là món khoái khẩu ) hehe,....

7. hoangtho117

hoangtho117 Banned

Thích đã nhận:
    0
    Cá lóc có mầm bệnh thì em nghĩ do chỗ bán cá mồi thôi, chứ cá trâm với cá lóc thật ra cũng chẳng khác gì nhau, nếu chỗ bán cá mồi cung cấp cá có mầm bệnh thì cũng chịu àh,nên cứ cho ăn thoải mái cho em nó mau lớn

8. DATA

DATA Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi mình đi mua cá có người chỉ cho là cá bột không nên cho ăn cá lóc chỉ khi nào được 2 ngón mới cho ăn, lúc còn bé hơn chỉ cho ăn lăng quăng hay top cho lên màu thôi. Các pak thấy sao?

9. TrungBanCa

TrungBanCa Banned

Thích đã nhận:
    0
    Nếu quan tâm đến em nó nhiều + với chịu đầu tư thì cho em nó an trùn vĩ đi, vừa giàu đạm lại vừa lên màu
    thức an từ thiên nhiên ko sợ bị triệt sản, nhưng chỉ hơi dơ hồ thôi.
    góp ý để bạn có chú cá đẹp .

10. flowerhorn_121

Thích đã nhận:
    24
    cho em hỏi là trùn vĩ có dc tiệt trùng ko hay cũng giống như bình thường mà để đông lạnh thôi

11. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Đông lạnh rồi thì cứ an tâm mà xài thui, mình mua tép về chỉ cho ăn liền 1 ít, còn bao nhiêu đông lạnh hết, hôm trước cho ăn tép sống có 1 ngày mà qua ngày hôm sau giun bò lóc nhóc tởm ko chịu được hic...