hỏi về dòng gà sâu đo

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi mechimmc, 5/2/11.

1. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    tình hình là mình vào trong nam định này chơi thấy có ông lão cũng lớn tuổi rồi thấy nói là có dòng gà sâu đo.mình thấy rất lạ vì chưa nghe qua và nhìn thấy bao giờ nên cũng không biết về dòng gà này thế nào ai biết thì chỉ bảo mình tý vì mình cũng đang có ý định mua mà chưa biết về giống gà này nên nhờ các bạn tư vấn giúp.mặt dưới của các ngón chân thấy có vảy như mặt trên và phía cuối cánh có phần nhỏ chẻ ra độ thì cũng không giống các giống ga khác

2. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    về gà đòn thì e ko rành nhưng theo như e biết về gà cựa thì con gà mà a nói đó là gà cánh đôi vảy dép! hihi! còn dòng gà sâu đo như a nói thì e chưa từng nghe cũng như chưa từng thấy!

3. bigatre

bigatre Member

Thích đã nhận:
    0
    gà sâu đo=mới nghe lần đầu tiên chưa biết mặt mũi, hình hài, lối đá ra sao=> Ko biết hình dung ra sao. Chủ topic cho cái hình để ae dễ nhận xét.Thân!!!

4. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    em lúc ấy không có máy ảnh.điện thoại thì cùi bắp nên không chup hình cho các bác xem được.em thì cũng mới nghe qua cũng thấy là lạ rất tiếc là không thấy gà trống chỉ thấy mái nên cũng không nhìn được dáng và phong cách ,lối chơi của nó thế nào thôi đành chịu vậy.mua đắt rẻ không quan trong nhưng không biết chúng hay ở điểm gì nên đành thôi.để lần sau có gà con thì bắt vài em trống về nuôi rồi xem sau.cảm ơn các bác đã chỉ bảo giúp.chúc các bác năm mới sức khỏe gà mang ra trường đấu mang chiến thắng trở về.

5. buud

buud Well-Known Member

Thích đã nhận:
    781
    dòng sâu đo này, cũng có nghe qua, đích thị là dòng cánh đôi vãy dép, sỡ dỉ có tên sâu đo vì các ngón "chân cua" của nó. các ngón chân cong cong quặm quặm hình sâu, nên có tên sâu đo. dòng gà này hình như là gà đòn. gà cựa thì chưa thấy.

6. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Gà cựa mình thấy rồi bạn đá hay lắm, bon đá toàn là dạt ( gà tơ bán rất là mắc)

7. gamytiengiang

gamytiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Hi bạn, mình cũng có 1 con chân cũng giống sâu đo, nhưng đo có 1 chân, hehe, cũng ko biết sao nữa, bạn xem có phải ko nhé.
    [​IMG] http://up.anhso.net

8. gicungmua

gicungmua Member

Thích đã nhận:
    0
    gà sâu đo nếu như có vảy dép và 4 cánh thì không hay đâu bạn ơi.nếu chỉ có sâu đo không thôi thì ngược lại, nó rất hay và lại may độ nữa.

9. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    há há Chung nghe Cha nói giống gà vãy dép đó có xuất xứ từ Phú Quốc Việt Nam đá dàn nạp rất lớn đòn to con nhưng khi về xứ dừa BẾn Tre thì chân nó hok thích nghi dc vì nó bươi mấy cái rễ dừa dẫn đến tét cái chân sâu đo của nó
    Chung có người wen có đổ bổn gà này a e nào có muốn giao lưu thì Chung chỉ cho nhé hjjh

10. longsd

longsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    e đang đổ bầy gà chân cua (con gọi sâu đo), vẩy dép, cánh đôi. 2 chân đều úp hậu (từ gối xuống giữa chân). e cũng chưa thử cựa nên cũng ko bít ra sao. nhưng gà cha (bổn bến tre) lối đá thì đúng là như a nói. sổ với gà lai mà mún túm lông nó thì vô vàn vất vả. a cho e hỏi tý nha.
    1. e nge nói gà chân cua vẩy dép cánh đôi có người nói là gà đòn -------> khó chơi.
    2. chân úp hậu thì ko đá tiền được chỉ chơi phong trào thôi ( vài ba xị), ko được may độ
    mong các ae cho bít ý kiến. thanks